conbocon

Máy mình SK 478 ,CPU P4 2.4Ghz. RAM 512

Sáng nay em mở máy lên tự nhiên em thấy quạt CPU quay,đèn màn hình vẫn màu cam,bàn phím sáng 3 đèn rồi tắt luôn. và như thế quạt cpu cứ chạy hoài mà bất có lên gì cả.không nghe 1 tiếng bíp nào(mọi ngày vẫn kêu).

Anh em nào biết chỉ dùm em nha.e Thank nhiều

Caine

Trích:

fulllove00

Máy mình SK 478 ,CPU P4 2.4Ghz. RAM 512
Sáng nay em mở máy lên tự nhiên em thấy quạt CPU quay,đèn màn hình vẫn màu cam,bàn phím sáng 3 đèn rồi tắt luôn. và như thế quạt cpu cứ chạy hoài mà bất có lên gì cả.không nghe 1 tiếng bíp nào(mọi ngày vẫn kêu).
Anh em nào biết chỉ dùm em nha.e Thank nhiều

- Thử tháo pin CMOS ra vài phút rồi lắp lại và khởi động máy. Nếu OK: Chúc mừng!
- Nếu vẫn như cũ thì test main xem sao.
Lỗi này theo mình thì phần lớn là lỗi (hỏng) main. Chia buồn!

Brentyn

cứ tháo hết ra xong gắn lại tets clear cmos luôn cho chắc, nếu bất lên nữa thì có lẽ cái main vừa đi đời đem BH

Dar

Mượn đâu cái ram bus 400 lắp vào xem sao. Nếu do hỏng ram thì còn mừng, hỏng main thì thay máy mới thôi.

Korbin

Trước tiên bạn kiểm tra lại cable kết nối với HDD.
Kiểm tra Ram, HDD, CPU.. Nếu mấy cái này bất hỏng thì nguyên nhân chính là hỏng main !!!

Trentin

Bạn kiểm tra kỹ lại các bước trên, nếu không được thì chắc là main không nhận RAM
Đem đi sửa chân RAM mất khoảng 70k thôi, không hỏng MAin đâu

Kelle

Tháo Ram ra lau chùi + khe ram ròi gắn vào lại xem. Nếu vẫn bất được thì bôi keo tản nhiệt vào( nhờ pro nếu bất biết). Bạn cũng nên xem lại dây màn hình(mặc dù tiềm năng hơi bị nhỏ). Nhớ thao tác cẩn thận. Nếu vẫn bất tiến triển thì nên mang ra tiệm, lỗi này hầu như máy nào cũng phải bị vài lần.

Brainerd

cái này là do hỏng một trong các thành phần của phần cứng. bạn nên kiểm tra lại main và ram. thường thì là ram vì ram giờ giá rẻ mà

divang_latoi

Thank các bạn nhiều lắm, test hết rồi
RAM ok, CPU ok, nguồn OK.main thì bị phù tụ thay tụ rồi vẫn bất hết!!!hic

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Thank các bạn nhiều lắm, test hết rồi

RAM ok, CPU ok, nguồn OK.main thì bị phù tụ thay tụ rồi vẫn bất hết!!!hic

Các chủ đề có liên quan khác