frozen.bluesky

cả 2 máy đều bị lỗi you don't have permission to access contact your network administrator to request access khi share file

máy 2 thì không thể nào join homegroup dc, mình đã tắt password protecting máy 1 nhưng máy 2 vẫn hỏi pass, gõ đúng pass thì nó báo windows cannot setup a homegroup on this computer

ai giúp với

the1lrbdch

2 máy của bạn đang chạy windows gì? Nếu win8 2 máy dùng chung 1 tài khoản MS thì tự share với nhau được không cần homegroup.

Nhưng với điều kiện là phải thiết lập share từng phân vùng cho từng máy.

Bạn mở my computer chuột phải vào ổ > share with > advanced sharing >tích vào share this folder > permissions >bạn muốn cấp quyền như thế nào tùy bạn chọn= cách tích vào những ô nằm dưới alow

air_walk_boy_13

2 máy của bạn đang chạy windows gì? Nếu win8 2 máy dùng chung 1 tài khoản MS thì tự share với nhau được không cần homegroup.

Nhưng với điều kiện là phải thiết lập share từng phân vùng cho từng máy.

Bạn mở my computer chuột phải vào ổ > share with > advanced sharing >tích vào share this folder > permissions >bạn muốn cấp quyền như thế nào tùy bạn chọn= cách tích vào những ô nằm dưới alow rồi nhưng vẫn không vô file dc (mình win7)

rồi nhưng vẫn không vô file dc (mình win7) Bạn vào topic này xem có giúp được bạn

PS/ post của #5 này nói như @niemtin007 là thiếu đại từ danh xưng, làm cho bài viết mất ý nghĩa

Các chủ đề có liên quan khác