so_khanh

Khi bạn dùng chung internet trong một mạng Lan ngang hàng nhau và không có máy chủ, khi tất cả các user cùng vào internet thì chắc chắn mạng sẽ rất chậm, bây giờ bạn muốn cài đặt trong modem để chỉ cho phép một số IP mà bạn định sẵn được phép truy cập internet.Ngoài các IP đó ra,các IP khác truy cập mạng sẽ bị chặn và không vào được net. Thủ thuật cấu hình modem sau đây sẽ giúp bạn thực hiện được điều này, tất nhiên mỗi một modem lại có một cách khác nhau nhưng mà mình chỉ thực hiện trên modem này thui

Quản lý số user truy cập internet chỉ bằng modem Zyxel P600

Trước tiên, bạn đăng nhập vào địa chỉ modem, mặc định của Zyxel là 192.168.1.1, pass mặc định là 1234 thì phải.

Pass này thì bạn nên đổi, mà thường khi đăng nhập bằng pass mặc định, nó sẽ hỏi bạn có muốn đổi pass không, bạn nên đổi pass để không ai cấu hình lại được.

Vào phần Security -> Firewall.

Trong tab General:

Chú ý cái dòng LAN to WAN, mặc định là permit, bạn chọn lại là drop hay reject, giờ thì tất cả sẽ bị cấm, kể cả bạn.

Chọn sang tab Rule

Rule này được tạo ra để cho phép các IP mà bạn add vào được vào mạng, các IP không có trong danh sách sẽ không vào mạng được. Giờ thì đến đoạn add IP cho phép vào mạng.

Vậy là gần xong rồi, giờ thì kéo xuống dưới chọn Apply, thoát ra xem lại thành quả của mình.

Chúc bạn thành công.

Phan Thắng

Yuan

của mình nó hiện như này thì nhập tên với pass như thế nào hả bác???

kachisa_gdt

của mình nó hiện như này thì nhập tên với pass như thế nào hả bác???

Modem của FPT phải không bạn ,

id = admin

pass = admin nhé

tungb0p

Modem của FPT phải không bạn ,

id = admin

pass = admin nhé

hi. tks bạn. của mình là vnpt

User Name: MegaVNN

Pass: MegaVNN

ảnh mờ quá bác à...

theo mình nghĩ cách của bạn, người khác có thể đặt ip tĩnh giống ip của máy được "allow" để vào mạng

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Một số biện pháp để quản lý tài chính của công ty xây dựng số 1 - Vinaconex Luận văn Kinh tế 0
D Thực trạng và một số ý kiến nhằm hoàn thiện công tác tổ chức lao động khoa học cho lao động quản lý tại Công ty cơ khí 79 Văn hóa, Xã hội 0
D Đánh giá hiện trạng môi trường nước mặt và đề xuất một số giải pháp quản lý chất lượng nước trên địa bàn Huyện Mê Linh Nông Lâm Thủy sản 0
D quản lý một số vấn đề về công tác quản lý báo chí hiện nay Quản trị học 0
D Tổ chức quản lý hoạt động bán hàng tại Công ty TNHH Tin học Công nghệ kỹ thuật số Công nghệ thông tin 0
D Một số biện pháp nâng cao hiệu quả quản lý và sử dụng nguồn nhân lực tại Công ty Cổ phần cảng Vật Cách Quản trị Nhân lực 0
B Một số biện pháp hoàn thiện công tác quản lý sản xuất tại công ty tnhh piaggio việt nam Luận văn Kinh tế 1
K Quản lý nhân sự công ty cổ phần vận tải ô tô số 1 Luận văn Kinh tế 0
H Một số biện pháp để nâng cao công tác quản lý của bộ phận lễ tân tại khách sạn Đông Á Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp nhằm hoàn thiện công tác tập trung quản lý thu NSNN qua KBNN huyện Phong thổ Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác