Tình hình là em có cài đặt 1 game lên máy tính nhưng do em hok chơi và vào control panel Uninstall game đó đi và đã báo Uninstall compelte, nhưng em vào lại controll panel thì cái game đó lại vẫn còn , em hết cách đã vào thư mục cài đặt game và xóa hết file và thử Uninstall thì vẫn báo là Uninstall thành công , nhưng quay ra trở lại vào controll panel thì cái game nó lại vẫn còn ở đó , em quá bức xúc đã lên mạng tải ứng dụng Revo Uninstaller Pro , em dung ứng dụng này để gỡ bỏ và cũng báo thành công nhưng quay lại vào controll panel kiểm tra game đó lại vẫn còn , cuối cùng em thử chạy client game đó lại thì nó lại chạy chương trinh gỡ bỏ mà lại hok chạy setup.thật sự tới lúc này em bí quá loay hoay mãi hok được nên đành lên đây nhờ các bạn giúp em.

p/s : các ứng dụng khác thì em vẫn gỡ và cài đặt bình thường chỉ có mỗi cái game đó là em hok thể gỡ bỏ, bình thường mình Uníntall 1 ứng dụng thì nó sẽ gỡ bỏ nhưng em hokhieeure dù làm thế nào mà cái càitrong control panel vẫn còn sống nhăn

selfish_vn

Bạn thử mở ổ nào cài game, bạn gõ tên của nó vào thanh tìm kiếm , windows nó sẽ tìm những file còn xót lại thì del nó .

thường thì nó còn 1 vài file trú ở app data/ local / hay roaming / hay program common

phi_lehoang

Theo mình thì bạn có thể tìm short cut của nó trên màn hình chẳng hạn. Sau đó chọn tơi thư mục chứa nó và sử dụng chính trình cài đặt của nó. Còn nếu không khắc phục được thì có thể có 2 con đường cho bạn chọn:

1. Để nguyên nếu nó không ảnh hưởng gì tới hệ thống.

2. Cài lại máy cho nó lành.

Chúc bạn thành công.

sh0ck_ke_ta0

Gỡ xong bạn đã reset máy lại chưa, mình cũng từng bị khi gỡ VLTK free, gỡ xong không reset, file còn nguyên, click nó lại chạy. Bực quá gỡ xong reset lại, vào thấy ok ngay

hoalinda1982

bác dùng gỡ , gỡ xong reboot lại máy xem sao !!!

p/s : bác có thể cho biết bác cài GAME j để sau này mình còn tránh dc không

Các chủ đề có liên quan khác