quykyky

mình thấy rất nhiều laptop mới hiện nay không thể sử dụng được Hiren's.BootCD.

nguyên nhân là từ đâu vậy?. ai có cách gì hay có bản boot nào chạy được trên laptop mới hiện nay cho mình xin với. mình thử down 1 số bản trên mạng như 15, 13, 11 đều không boot được

abc_edf

mình thấy rất nhiều laptop mới hiện nay không thể sử dụng được Hiren's.BootCD.

nguyên nhân là từ đâu vậy?. ai có cách gì hay có bản boot nào chạy được trên laptop mới hiện nay cho mình xin với. mình thử down 1 số bản trên mạng như 15, 13, 11 đều không boot được

Sao lại không Boot được, trừ một số rất ít máy bị lỗi Main, còn đâu là do họ không cấu hình Boot từ CD hay USB nên không Boot được thôi chứ vẫn dùng bình thường nhá bạn

bản mới thì nó củng có dos bạn ak mà hiren boot chạy trong dos thì dù có windows 8 9 10 gì nửa thì củng chạy tuốt

chỉ có trường hợp bạn không chỉnh boot bằng...usb ak phải không bạn @@ usb thì bạn phải nghiên cứu thêm trang này naz

nếu boot bằng usb thì không được phải coi lại cái cmos ấy bạn defauld nó xem

ninhden_iso9002

Sao lại không Boot được, trừ một số rất ít máy bị lỗi Main, còn đâu là do họ không cấu hình Boot từ CD hay USB nên không Boot được thôi chứ vẫn dùng bình thường nhá bạn

nói như bạn thì máy mới mua lỗi main hết à???

mình quên không nói rõ là khởi động vào đĩa CDboot được nhưng tất cả các chức năng trong đó đều không chạy. không phản ứng gì luôn nhưng dùng cái CD đó cho máy đời cũ thì lại chạy bt . còn boot bằng USB thì mình không bàn ở đây. đâu phải lúc nào cũng co USB với lại tools tạo USB boot.

Troyes

mình quên không nói rõ là khởi động vào đĩa CDboot được nhưng tất cả các chức năng trong đó đều không chạy. không phản ứng gì luôn nhưng dùng cái CD đó cho máy đời cũ thì lại chạy bt . còn boot bằng USB thì mình không bàn ở đây. đâu phải lúc nào cũng co USB với lại tools tạo USB boot.
Mình chả gặp cái máy laptop mới nào mà Boot không được cả, dùng đĩa Boot mới nhất, tất nhiên có một vài phần mềm tiện ích trong đó không chạy thôi chứ chuyện không chạy được tất cả các chức năng với hàng loạt laptop thì không có đâu bợn ak, đừng có gặp một máy rồi gán chung cho 1 thế hệ máy bợn nhé

Kort

Mình chả gặp cái máy laptop mới nào mà Boot không được cả, dùng đĩa Boot mới nhất, tất nhiên có một vài phần mềm tiện ích trong đó không chạy thôi chứ chuyện không chạy được tất cả các chức năng với hàng loạt laptop thì không có đâu bợn ak, đừng có gặp một máy rồi gán chung cho 1 thế hệ máy bợn nhé nói như bạn này đúng chỉ có thể là dùng usb boot nhưng không phải định dạng để boot được or là chưa chỉnh sang boot bằng usb thôi

minhldxh

mình quên không nói rõ là khởi động vào đĩa CDboot được nhưng tất cả các chức năng trong đó đều không chạy. không phản ứng gì luôn nhưng dùng cái CD đó cho máy đời cũ thì lại chạy bt . còn boot bằng USB thì mình không bàn ở đây. đâu phải lúc nào cũng co USB với lại tools tạo USB boot. chức năng gì nói rỏ xem nào @@ rồi thì cái đỉa bạn mua là bản bao nhiêu @@

chức năng gì nói rỏ xem nào @@ rồi thì cái đỉa bạn mua là bản bao nhiêu @@ Bạn ý nói là tất cả chức năng kìa, mà các bản 15 - 13 - 11 đều không được Dự là bạn ý không biết làm đĩa Boot hay Down bản nào đó về bị lỗi mà kBạn o chỉnh sửa, boot máy bạn ý không được nên bạn ý phán không dùng cho laptop đời mới được Lên trang chủ Hiren's mà Down chủ thớt ơi, nhưng thông báo là các bản mới bi giờ không nó Norton ghost nhé - bản chuẩn - nếu muốn dùng cái nầy thì phải dùng các bản đã Rebuild .

Tui dùng đĩa Boot cho bao nhiêu cáy máy đời mới vẫn được, chủ thớt phán liều quá, mấy con Ultrabook không có ODD nên dùng USB - nhanh - gọn -nhẹ .Đừng có không làm được trên máy mình rồi phán ẩ
u

p3_k3o_1002

cho mình xin phép đào mộ vấn đề này cái nha. hình như chủ thớt nói đúng. mình cũng gặp trường hợp này rồi. k chỉ 1 máy mà 2 3 máy rồi. dell và asus. k biết nó bị gì hay là các main đời mới sau này k cho dùng hiren boot? vào hiren vẫn hiển menu list nhưng truy cập vào các chương trình thì báo k tìm thấy file. mìnhddaaxx thử dùng cd và usb. cd thì dùng 15.2 còn usb thì dùng 9.9, 10.6. tất cả đều k được nhưng qua thử ở máy bàn thì cả usb và cd đều ok. ai làm được thì chỉ giúp mình với

Các chủ đề có liên quan khác