peti_yeuhe0

Tình hình là trong 1 tháng trở lại đây, máy tính của mình đột nhiên có dấu hiệu cứ đang dùng là tự dưng nó tắt phụt tối đen màn hình trong khoảng 2-3 giây j` đó r` lại tự động bật lại...cứ dùng được 5' nó lại bị cái lỗi đen màn hình đó....có lần thì nó cứ bị liên tục...có hôm nguyên ngày thì lại chẳng sao...nhưng hôm nay lại bị ..(mỗi lần máy nó đen màn hình như thế là lại có cái tiếng kêu giống như kiểu rút USB của chuột ra đó)...Mình chẳng biết phải sửa lỗi thế nào cả...Từ Update driver cho đến search xem những ai bị lỗi này trên google mà vẫn chưa có câu trả lời nào cả @@...Mình dùng máy bàn - bạn nào có cách khắc phục thì giúp mình với

songhong0801

lỗi này thường do driver card màn hình, đôi khi dẫn đến màn hình xanh.

xử lý đơn giản thôi, gỡ driver card màn hình ra, lên trang chủ tải driver về cài.

có thể bạn cài chưa đúng, dùng gpuz quét xong post lên mọi người tìm cho.

Lỗi phần cứng: chờ cao nhân, mình không chuyên có thể do cáp nối máy tính với màn hình (do có âm thanh rút usb)

mituot1610

trang chủ driver là trang nào vậy bạn - cho mình xin link được không...cái này mình cũng không rõ lắm ...mình cũng hay update driver = cái phần mềm driver easy mà vẫn bị lỗi...chả hiểu sao

trang chủ driver là trang nào vậy bạn - cho mình xin link được không...cái này mình cũng không rõ lắm ...mình cũng hay update driver = cái phần mềm driver easy mà vẫn bị lỗi...chả hiểu sao vãi cả hỏi

tải phần mềm tên là GPU-Z về quét xong copy hết code post lên đây

phần mềm tự động tìm driver hầu như chỉ thích hợp tìm driver mạng và audio, card tìm không chuẩn lắm

kedasau208

Có thể bị lỗi phần mềm máy đang xài như windows hay gì đó nếu máy còn hạn bảo hành thì cho n1o đi bảo hành đi bạn nhé.

happy200576

máy mình hết bảo hành r`...phần mềm mình cũng đã scan hết những phần mềm nào hết hạn hay lỗi mình cũng gỡ hết r` chẳng hiểu sao vẫn bị....VGA mình cũng đã xem qua...cắm không hề lỏng...vừa khít...chẳng có j` lỏng cả...máy thì cũng mới mà chẳng hiểu lỗi do đâu

moon_nice_7688

Lỗi này mình gặp rồi, lúc đầu search thì nghe nói do đèn hình dùng quá lâi lên gấy ra lỗi nhưng không phải vậy, ở đây là do bạn chưa cài đúng bản driver đấy, bạn thử tải driver xem, có khi bản driver mới nhất vẫn gây ra lỗi trên lên bạn cứ gỡ ra cài lại bản khác là được, mình cài 2 3 lần gì đó thì hết.

Pic_xynh

trang chủ driver là trang nào vậy bạn - cho mình xin link được không...cái này mình cũng không rõ lắm ...mình cũng hay update driver = cái phần mềm driver easy mà vẫn bị lỗi...chả hiểu sao đây nè

NVIDIA

=>

AMD

=>

Intel

=>

truongmynga_dx

Card VGA máy bạn là Nvidia GeForce 210, nhưng không rõ máy bạn cài windows gì, vậy bạn vào trang này, tìm đúng loại windows và tải driver Nvidia GeForce 210 về cài đặt nhé:

Các chủ đề có liên quan khác