hong_sjunhen

Tình hình là bạn em đang dùng modem wifi tplink, hôm nọ setup kiểu gì mà đặt cái pass dễ quá nên bị câu trộm wifi.

Nó nhờ em đổi pass hộ.

Khổ nỗi em mày mò gg mấy ngày nay mà không giúp gì nó được. Login các kiểu 192.168.1.1, 192.168.... rồi, đến chỗ đăng nhập id và pass là admin thì không tài nào login được.

Thế là em chuyển sang cài netcut cho nó. Mà máy nó lại sài win8 nên em cài netcut xong chả scan được cái ip nào nên bó tay luôn.

Sau đó mày mò tn mà bây giờ không cần pass vẫn vào được wifi kia. Chữa lợn lành thành lợn què rồi.

các bạn giúp em với!

dongxuanhathu44

netcut không cắt được wifi của win7 trở lên đâu thớt ak ( máy người câu trộm )

tốt nhất là reset lại cái modem rồi cấu hình lại

alone_star

netcut không cắt được wifi của win7 trở lên đâu thớt ak ( máy người câu trộm )

tốt nhất là reset lại cái modem rồi cấu hình lại setup lại có khó không bác. em chưa làm lần nào, không khéo lại cho nó khỏi dùng mạng nữa thì xong em @@~

Đằng sau cái cục gạch gọi modem wifi ấy có cái nút reset, ấn giữ nó vài giây rồi khởi động lại, sẽ về với thông số cảu nhà sản xuất. Cài đặt lại cả thông số truy cập mạng, đặt lại cả pass wifi luôn, hàng xóm không thành hacker hay tự đi lắp mạng.

Modem tp link , lấy cái gì đó chọc vào nút reset trên modem ( que tăm chẳng hạn ) nó sẽ về mặc định

user + pass sẽ là admin

Tiếp theo đó thì vào 192.168.1.1 ( bạn phải biết địa chỉ MAC của máy nhà + các máy bạn sẽ cho dùng wifi )

+ Vào Interface Setup

+ Chuyển qua tab Wireless

+ Chuyển xuống phần Wireless MAC Address Filter

+ Chọn Activate ( bộ lọc MAC ) , điền các địa chỉ MAC bạn cho truy cập vào là ok

Ẹc, mai bạn em nó mang qua chỗ anh nó cài đặt lại rồi. Mấy ngày nay em toàn giúp qua teamv nên không cơ động theo kiểu chọc tăm reset modem được.

Thank các bạn ạ!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Hoạt động nhập khẩu mặt hàng thiết bị tin học của công ty FPT Công nghệ thông tin 0
D phân tích hoạt động chăm sóc khách hàng của công ty trách nhiệm hữu hạn thiết bị phòng cháy chữa cháy 2-9 Luận văn Kinh tế 0
H Hoàn thiện kế toán bán hàng và xác định kết quả bán hàng tại Công ty TNHH kinh doanh thiết bị Việt N Luận văn Kinh tế 0
V Phương hướng hoàn thiện công tác kế toán bán hàng và xác định kết quả bán hàng tại Công ty TNHH Thiết bị và Công nghệ Thiên Hoà Luận văn Kinh tế 2
K Quản lý hàng hoá vật tư và thiết bị cho công ty TNHH phát triển đầu tư công nghệ kính Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
M Một số biện pháp nâng cao hiệu quả kinh doanh hàng Nhập khẩu của Công ty vật tư thiết bị toàn bộ Mat Luận văn Kinh tế 0
H Xây dựng hệ thống thông tin quản lý thiết bị của hệ thống Ngân Hàng Công thương Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
S Thực trạng hoạt động đấu thầu mua sắm hàng hoá tại nhà máy thiết bị bưu điện Luận văn Kinh tế 2
H Phân tích tình hình doanh thu bán hàng ở Công ty TNHH Vật tư thiết bị phụ tùng Quảng Ninh Luận văn Kinh tế 0
R Kế toán bán hàng và xác định kết quả bán hàng ở Trung tâm thương mại và xuất nhập khẩu thiết bị thuỷ Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác