nhOx_hon3y

Chả hiêu sao dao này mang fpt download rất chậm . Trước mình ms lắp đặt download trên idm max 10mb h down lẹt đẹt 1 mb nhà mình dùng mạng cáp quang

[url=http://imgur.com/urs4m17][/url]

paul_phong

mình nghĩ bạn nhầm giữa Mbps và MB/s rồi, nhà mạng cung cấp gói cước theo Mbps, còn tốc độ down idm là MB/s, ping 1ms d/u 8/93 mà chậm, với tốc độ 8Mbps thì down idm max là 1MB/s, down 1 file 60MB thì mất khoảng 1 phút tính theo lý thuyết, muốn down với tốc độ 10MB/s với idm thì đăng ký gói 10 x 8 = 80 Mbps nhé bạn.

mình nghĩ bạn nhầm giữa Mbps và MB/s rồi, nhà mạng cung cấp gói cước theo Mbps, còn tốc độ down idm là MB/s, ping 1ms d/u 8/93 mà chậm, với tốc độ 8Mbps thì down idm max là 1MB/s, down 1 file 60MB thì mất khoảng 1 phút tính theo lý thuyết, muốn down với tốc độ 10MB/s với idm thì đăng ký gói 10 x 8 = 80 Mbps nhé bạn. Nhìn ảnh speedtest thì có vẻ như nhà bạn ấy dùng cáp quang cao cấp

Trước đây tốc độ cao nhưng giờ bị thụt tốc độ down

Chứ làm sao mà tự nhiên tốc độ down 8 mà up lại 93 =='

b4by_kut3_93

sao lúc đầu lắp mạng rất khoẻ nhỉ down phim dung lượng 1gb chỉ khoảng 5-6p thôi nhỉ?

lop05kt

Lấy hợp đồng ra xem rồi gọi lên tổng đài xem nó làm ăn thế nào.

Kelyn

bạn xài gói bao nhiêu tiền mà đòi dow IDM 10MB/s, chắc bạn nhầm rồi, nhìn tốc độ trên kia thì bạn dow IDM max được là 1 MB/s vậy là đúng rồi đó.

có lẽ ban đầu gói của bạn là Download > Upload, nhưng không biết vì nhà mạng hay không mà bị chuyển đổi down, up, bạn gọi tổng đâì hỗ trợ thôi

Diondre

bạn xài gói bao nhiêu tiền mà đòi dow IDM 10MB/s, chắc bạn nhầm rồi, nhìn tốc độ trên kia thì bạn dow IDM max được là 1 MB/s vậy là đúng rồi đó. Nếu không phải gói nhiều tiền thì không có chuyện tốc độ upload 93 đâu

bettyuyen96

Nhìn ảnh speedtest thì có vẻ như nhà bạn ấy dùng cáp quang cao cấp

Trước đây tốc độ cao nhưng giờ bị thụt tốc độ down

Chứ làm sao mà tự nhiên tốc độ down 8 mà up lại 93 ==' nếu đúng là cáp quang, và như bác nói, thì chắc gói này cao nhất rồi, up 92Mbps, down cũng thế thì khoảng 8MB/s trở lên, nhà giàu thế

Nhà mình dùng mạng FPT mạng 6Mb (240k/tháng) khoảng 1 tuần nay, tự nhiên mạng chậm kinh khủng, down thì rất chậm, nhưng up thì lại quá nhanh.

anh_tan_th

chắc là nhà bạn hôm trước đang được FPT cho xài thử 2 tháng với tốc độc >20M đây.

baby_uyen2003

nhìn hình mà hết cả hồn....trước giờ thấy down lớn hơn up chứ làm gì có vế ngược lại

Các chủ đề có liên quan khác