petuyen_kutiep

tinh hình là em đang chơi game tự nhiên thấy lag lag thì reset máy lại thì nó ra lỗi CPU fan error vào BIOS bỏ qua chế độ kiểm tra CPU thì nó cứ reset hoài

không chịu vào Windows giờ không biết làm thế nào nên lên hỏi diễn đàn xin các pác pro giúp đỡ

guanshuwei

có khi nào em nó nóng quá nó biểu tình không ? Bạn kiểm tra lại xem nhiệt độ máy thế nào

bily_pro

tinh hình là em đang chơi game tự nhiên thấy lag lag thì reset máy lại thì nó ra lỗi CPU fan error vào BIOS bỏ qua chế độ kiểm tra CPU thì nó cứ reset hoài

không chịu vào Windows giờ không biết làm thế nào nên lên hỏi diễn đàn xin các pác pro giúp đỡ quạt tản nhiệt CPU có vấn đề rồi bạn xem lại mang ra tiệm hay tự thay quạt nếu là máy bàn

ngoc_ngoc198701

CPU fan error Lỗi quá rỏ rồi còn gì bạn, kiểm tra lại cây quạt CPU xem còn quay tốt không, nếu còn tốt thì gở ra dùng cọ quét làm vệ sinh rồi bôi keo tản nhiệt vào, còn nó quay như sắp chết thì ra tiệm mua cây quạt CPU mới về thay, loại thường chừng 100k à... lỗi này do CPU nóng quá nên không khởi động được thôi. Nếu máy bạn là laptop thì mang ra tiệm nói thẳng lỗi cho nó biết kêu nó kiểm tra cây quạt CPU tỏa ra mình am hiểu tí không nó chém cho lát đick á

hakusho2512

em đã mở cái CPU ra và không biết cái nào là cây quạt CPU trong đó có 2 cái quạt

vậy có phải quạt CPU là cái quạt nhỏ không vậy mấy pác

Gilroy

cái gắn đét vào máy là cpu fan, 4 chân, xoay để mở

mua keo tản nhiêt bôi vào

có thể có cả gpu, lên google xem cái hình biết ng

lt_vndh2202

không chịu vào Windows giờ không biết làm thế nào nên lên hỏi diễn đàn xin các pác pro giúp đỡ CPU Fan Error thì hay gặp ở Main Asus nhưng vào Bios tắt đi là được, còn trường hợp nó cứ Reset hoài thì nó có vào được windows không bạn?

- Nếu vào được windows mà hay bị Reset cần kiểm tra nhiệt độ CPU xem nóng quá không để xử lý.

- Nếu k vào được windows trước tiên kiểm tra lại phần cứng (cắm lại ram, cáp ổ cứng...) sau đó mới tính đến cài windows ghost gì thì cài.

congaigiangho67

ờ mà cho em hỏi keo tản nhiệt CPU bán ở đâu vậy ở mấy cái cửa hàng sửa chữa máy tính đó bác, theo mình thì bác đem máy ra cho họ làm luôn cho chắc ăn bác

Các chủ đề có liên quan khác