nh0cthjckkh0c

anh em vn-zom ới giúp đỡ em diệt con virut không tên với

em xin trình bày như sau:

Hôm qua em có cài idm silent 6.19 ở vn-zom giờ không biết là link nào nữa @@ nhưng trong khi cài NIS2014 nó xóa luôn vậy là em khôi phục file idm bị xóa như bình thường để cài nhưng sau khi cài xong khởi động lại cái tường lửa của nis không bật lên được nữa nis cũng không khởi động được sau đó em gỡ nis ra và cài lại kết quả là không cài được ( em tải nis 2014 về cài cài cũng không được ) em tải BK home về thì nó có hình như thế này ai giúp em với
window cannot access the specified device path or file you may not have the appropriate permissions

cách của mình là đầu tiên là cài cái kis remove tool nó diệt được hay là phát hiện được con viuts này, kế đến cài bkis nó bảo là viủt siêu hình ghi đè lên tập tin hệ thống gì đó rồi quét 1 lượt được vài con rồi cài lại nis quet được 2 con đến giờ cài đặt phần mềm diệt viuts bình thường rồi và đang dùng nis

langthangvn33

tạm thời gỡ idm ra, vào task manager tắt hết process của idm. vào thư mục cài nis set quyền admin cho thư mục. dùng take overship ấy. xong bật nis lên quét full ổ cứng. thử xem sao đã

diemtrang7588

nhớ có bài viết về vấn đề virus ẩn ở trong IDM silent từ lâu và khuyên đừng ai dùng nữa ( nhất là bản từ web idmsilent.net) . Hi vọng rút kn ^^. Nếu sửa xong thì nhớ cài llaij IDM ở trang chủ rồi Cr-ack bằng Host là ok.

P/s: Cách diệt hiện giờ thì xài ProcessExplorer vô safe mode mà tìm những tên phần mềm k quen mà có màu đỏ đậm thì bấm diệt ( như là +FlashUtil_ActiveX.exe

+Bridgemigplugin.exe

+appsvc.exe

+update.exe)

Tiếp thì vào hiren boot mà diệt virus bằng KAS. hay down AV vô USB rồi cắm USB ở safe mode mà cài và diệt.

Xài Revo hay total xoá triệt để IDM đó đi

trước mình cũng bị dính virus vì cài IDM slient, xong rồi nó còn k cho cài phần mềm diệt virus mới đau thế là lại phải cài lại win. Tốt nhất là nói không với bọn slient

anh em vn-zom ới giúp đỡ em diệt con virut không tên với

em xin trình bày như sau:

Hôm qua em có cài idm silent 6.19 ở vn-zom giờ không biết là link nào nữa @@ nhưng trong khi cài NIS2014 nó xóa luôn vậy là em khôi phục file idm bị xóa như bình thường để cài nhưng sau khi cài xong khởi động lại cái tường lửa của nis không bật lên được nữa nis cũng không khởi động được sau đó em gỡ nis ra và cài lại kết quả là không cài được ( em tải nis 2014 về cài cài cũng không được ) em tải BK home về thì nó có hình như thế này ai giúp em với
window cannot access the specified device path or file you may not have the appropriate permissions khi cài av hay bất cứ diệt virut nào đều báo à acess deni thế mới sợ

Đa số phần mềm silent này đều là thứ tào lao. Ở forum này thì có vietlop với boycaonguyen88 là tin tưởng được . Có xài thì xài của 2 người này là khỏi lo vụ virus .

Vance

Silent hầu hết đều có "quà khuyến mại" đi kèm Chủ thớt dùng chương trình gỡ phần mềm như Your uninstaller gỡ sạch sẽ ra, cài lại antivirus. Sau đó cài lại IDM bản gốc rồi chỉnh trong file host mà dùng.

Skeggr

thế mới bảo vào safe mode :3 cũng không vô safe mode để cài

đầu tiên là cài cái kis remove tool nó diệt được hay là phát hiện được con viuts này, kế đến cài bkis nó bảo là viủt siêu hình ghi đè lên tập tin hệ thống gì đó rồi quét 1 lượt được vài con rồi cài lại nis quet được 2 con đến giờ cài đặt phần mềm diệt viuts bình thường rồi và đang dùng nis

Các chủ đề có liên quan khác