kid_wizard

Hiện tại em đang thắc mắc 1 điều là cài phần mềm antivirus vào ÚSB như Kis hay Avast được không? Và liệu khi cài xong mình sẽ thoát ra và khi máy tính nào bị nhiễm thì cấm vào để bật chương trình trên USB ra để quét trên máy tính để diệt virus thì có dc ko? Đang thắc mắc lắm ạ, tại máy yếu nên không cài antivirus thường xuyên dc.

xs_os_xxx183

Máy yếu thì xài Immunet đi . Ở VN chắc chẳng mấy người xài đâu nhưng ở Mĩ thì khác . Cực nhẹ ,cực nhanh . Bản Free là đủ rồi .

hoanglykhanh

Hiện tại em đang thắc mắc 1 điều là cài phần mềm antivirus vào ÚSB như Kis hay Avast được không? Và liệu khi cài xong mình sẽ thoát ra và khi máy tính nào bị nhiễm thì cấm vào để bật chương trình trên USB ra để quét trên máy tính để diệt virus thì có dc ko? Đang thắc mắc lắm ạ, tại máy yếu nên không cài antivirus thường xuyên dc. nếu máy yếu quá không cài dc AV thì tải AV Portable ở topic này rồi cop vào usb dùng như bạn nói

hiệu quả bảo vệ thì theo mình là không = AV cài

nếu có nhu cầu bảo mật thông tin thì bạn nên cân nhắc chuyện mua máy mới rồi cài KIS2014

thangantd

KIS trong máy đi! An toàn hơn! Bảo vệ Usb khi cắm hay thoát ra k bị virus vào! máy yếu rồi còn dùng KIS thì
Xài avast chừng mắc công gỡ bỏ phải vào chế độ safe mode thật vất vả! avast thì dùng Clean-avast gỡ ra, KIS muốn gỡ thì cũng phải dùng tool gỡ của KIS

Nên cài kis trong máy chứ usb đâu được bạn

Dowle

Không nên làm như vậy,nhập xuất USB chậm hơn nên chương trình chạy trên đó chậm lắm bạn à

Các chủ đề có liên quan khác