duong_1982

Máy tính không nghe được nhạc online mà cứ bắt down về mới nghe được ?

Cái này chắc là bạn cài phần mềm hỗ trợ download IDM rồi phải không? vì IDM nó tự động bắt link để download. bạn có thể tắt chức năng đó bằng cách ấn vào biểu tượng Option (hình 2 cái bánh xe ấy) -> bỏ dấu chọn ở "automatic start download of URL ...." thế là nghe nhạc online vô tư rồi khỏi phải down về.Mời bạn ghé thăm: Công Ty TNHH Thiết bị y tế gia đình

trove1217

hi.với trường hợp mình thì hơi khác chút.ban đầu mình chẳng biết sao lại không thể nghe nhạc online mà cứ vào nghe là lại hiện ra download.mặc dù cài flash đầy đủ rồi,xem video trực tuyến vẫn có âm thanh bình thường.rồi mình tìm trên mạng,vào đây thấy có câu trả lời hướng dẫn nhưng vào Option của IDM thì "automatic start downloading...." cũng chưa được kích hoạt nên.......bó tay! Thế rồi mình thử lại,vào trang nghe nhạc trực tuyến,bật nhạc lên,lại hiện ra bảng download của IDM.mình ấn "cancel" rồi nó lại hiện ra một bảng tiếp ở đó có 2 ô tick hỏi "don't...... " gì gì đó,mình tick vào cả 2 rồi ấn OK.. Vậy là từ đó nghe online bình thường. Mình cứ chia sẻ lên đây để ai có bị như mình mà không biết sao thì làm. Chúc các bạn luôn vui!

Trích dẫn:Từ bài viết của likesharehi.với trường hợp mình thì hơi khác chút.ban đầu mình chẳng biết sao lại không thể nghe nhạc online mà cứ vào nghe là lại hiện ra download.mặc dù cài flash đầy đủ rồi,xem video trực tuyến vẫn có âm thanh bình thường.rồi mình tìm trên mạng,vào đây thấy có câu trả lời hướng dẫn nhưng vào Option của IDM thì "automatic start downloading...." cũng chưa được kích hoạt nên.......bó tay!Thế rồi mình thử lại,vào trang nghe nhạc trực tuyến,bật nhạc lên,lại hiện ra bảng download của IDM.mình ấn "cancel" rồi nó lại hiện ra một bảng tiếp ở đó có 2 ô tick hỏi "don't...... " gì gì đó,mình tick vào cả 2 rồi ấn OK. Vậy là từ đó nghe online bình thường.Mình cứ chia sẻ lên đây để ai có bị như mình mà không biết sao thì làm.Chúc các bạn luôn vui!ừ đúng rùi bạn mình cũng thế .thanks you nha

tungshooter

Cách đơn giản nhưng thêm chút thao tác khi nghe nhạc: Bạn có thể giữ phím Alt mỗi khi bật vô bài hát, rồi edia chạy thì bỏ ra:d

nhimcoi13_5

Làm như bạn ngongockhanh chuẩn nè. Tks bạn nhìu nhé, thế mà bữa giờ mình cứ tưởng cái mozilla bị gì, muốn nghe nhạc phải dùng Chrome :D

Bạn vào Downloads -> Options. Trong mục General bấm vào cái Edit cuối cùng. Click vào Don't Capture downloads from web-players automatically.Mời bạn ghé thăm: Công Ty TNHH TM&DV Long Gia Phát

mrhoang23888

Nếu như làm giống các cách trên mà không đươc ,thì bạn vào công cụ option trong IDM vào thẻ file types ,trong ô automaticcally start dowload........ bạn thấy một loạt các đuôi file nhạc ,tìm đến đuôi mp3 ,mp4 thì xóa nó di ,rồi nhấn ok ,đảm bảo là nghe đươc nhạc ,mình cũng đã từng bị như vậy và làm theo cách đó xài OK lắm !!!!

Các chủ đề có liên quan khác