lolem_1305

Tớ không phải là dân lập trình hay thiết kế chuyên nghiệp gì, chỉ thích mày mò mấy thứ liên quan tới máy tính rồi mạng mẹo mà thôi . Cái vụ phim online này cũng chỉ là ý tưởng bất chợt, rồi tìm, rồi mày mò, rồi thấy... cũng được nên up lên để chia sẻ với mọi người. Ai biết rồi thì đọc rồi góp ý, còn ai chưa biết thì tham khảo rồi thích thì làm theo

Trước tiên mọi người có thể tham khảo qua blog tớ đang làm ( tiện thể quảng cáo tí cho vui ) :

Nhìn cũng được nhở

Cái vụ này cũng dễ thôi, mọi người down cái template này về :

Sau đó đăng nhập vào blog, sau đó làm theo các bước 1,2 như hình dưới:

Tiếp theo là chọn file xml vừa down về rồi ok thôi
Kinh nghiệm nhỏ : phần popular posts nhiều bạn làm thử sẽ có thể không thấy ảnh hiển thị bên cạnh giống như mình, lý do đơn giản là do các bạn add ảnh cho bài viết bằng cách dán URL. Vì thế khi add ảnh vào bài viết các bạn hãy down ảnh mình cần về máy rồi lại up lên khi add vào bài, thế là ok thôi ^^.

tochuyen_68

Thanks chủ topic !

Chủ thớt cho mình hỏi , muốn updata thêm những phim khác thì làm cách nào ?

xuanmai_et

Mình cũng thích làm phim , cần học hỏi thêm về chủ topic , xin hướng dẫn mình làm theo , mình xin Thank trước . yh của minh [email protected] . có gì Phần mềm nick chat yh : quangha146 . giúp mình nhé .

lananh_VN

rất hay cho mình hỏi cách post phim nhiều tập. cách post phim ngoài một số sever lớn như : youtube.....

xu_kid_94

rất hay. ai chưa làm được thì vào blog mình tham khảo thêm mình đã hoàn hoàn thành khoản 90%
nhớ like giúp luôn nha

hoatinhyeu_1001

tải template lên không dc chủ thớt, báo lỗi: Chúng tui không thể lưu mẫu của bạn.

Mẫu của bạn không thể phân tích cú pháp được vì không được định dạng tốt. Hãy đảm bảo tất cả thành phần XML được đóng đúng cách. Thông báo lỗi XML:

Content is not allowed in prolog.

rất hay cho mình hỏi cách post phim nhiều tập. cách post phim ngoài một số sever lớn như : youtube..... Cái này mình cũng đang tìm hiểu

Các chủ đề có liên quan khác