Achav

các anh cho em hỏi, cách đây em có mua laptop y430 của lenovo ở vimua. Bây giờ em mới nhận ra là em không có đĩa driver. Anh nào biết cho em hỏi: có phải họ không có đĩa driver? hay là do em quên không nhận? mà có trường hợp nào khi mua laptop thì không có đĩa driver ko?

Covey

Laptop mới luôn có 1 đĩa Driver đi kèm với 1 đĩa software, cá biệt còn kèm theo 1 đĩa Windows bản quyền nữa.

Bạn mua laptop cũ hay mới ?

dunghoivisao

Tùy. Có loại có. Nhưng cũng có loại bất có. Mình nhớ có lần mua TOSHIBA Satlelite loại củ sài windows XP thì có đĩa, nhưng bây giờ tui mới mua cho thằng bạn lại bất có.

Nyle

Laptop Lenovo Y430 đi kèm theo 2 đĩa driver. Mình mua dùm đứa bạn cách đây hơn 2 tháng ở TGDD (hàng FPT).

Howe

Quote:

Laptop mới nào mà không có driver ? cho cái ví dụ đi bạn.

Hàng chính hãng sony mua tại Nhật bất có đĩa Driver. Họ chỉ cung cấp cho bạn đĩa soft tiện ích + đĩa windows kèm theo ( tùy máy bạn mua là dùng windows gì ). Khi đưa máy tính về tình trạng ban đầu ( restore gì gì đấy ---- lâu rồi bất xài tiếng Anh nên bất chắc, tiếng Nhật là 修復 thì nó sẽ tự động phục hồi windows và driver cho bạn ).

Mình vừa mua 2 con vaio tại Nhật và đều như nhau. Lần đầu bất để ý, nhưng lần thứ 2 thắc mắc nên hỏi tụi nó và được câu trả lời như trên.

diquabongtoi

hình như máy cùng bộ không có đĩa driver vì cùng 1 nhà sản xuất nên..máy tự nhận hết...Dòng lenovo không phải máy cùng bộ mà buồn cười nhỉ

Ermanno

Quote:

Được gửi bởi tonyhung1111

hình như máy cùng bộ không có đĩa driver vì cùng 1 nhà sản xuất nên..máy tự nhận hết...Dòng lenovo không phải máy cùng bộ mà buồn cười nhỉ

Có nhà sản xuất nào cùng bộ sản xuất tất cả các linh kiện trong máy?
Em bất hiểu từ "máy cùng bộ" và "máy tự nhận hết" của bác.

P/S: Bác chủ thớt cứ lên site của Lenovo download driver, có đủ hết bất thiếu cái nào. Nếu muốn thì bác cứ Phần mềm em rồi ghé qua chỗ em, em chép ra cho. Em ở SG.

Các chủ đề có liên quan khác