Nhiệt độ như thế là không cao lắm bạn à.
Cho hỏi tên CPU của bạn là gì? (không tiện tìm kiếm )
Keo tản nhiệt. Chức năng. Là một loại silicon dạng keo. Nhằm tăng khả năng tiếp xúc giữa bề mặt cpu và bộ phận tản nhiệt, giúp truyền tải nhiệt độ từ cpu lên bộ phận tản nhiệt.
Lớp keo này thường sử dụng khoản 3 năm và có thể thay thế khi có hiện tượng trục trặc  và hình như người ta chẳng buồn thay nó làm gì. Keo hiệu nhiều tiền .
Máy còn bảo hành thì nói không với việc này cho đỡ khổ.

socnau_hoxam

Cũng bình thường mà. Máy mình còn nóng hơn ý.

Nhưng mà tốt nhất nếu có thể thì bạn mua quạt tản nhiệt cho em nó để phần nào giảm nhiệt độ cho em nó và cũng để tăng tuổi thọ cho em laptop của bạn!

Còn vấn đề keo tản nhiệt thì tất nhiên nó cũng sẽ hộ trợ đắc lực cho việc tản nhiệt của máy, nhưng mà máy bạn đang còn bảo hành thì chắc có lẽ chưa thể dùng được.

Chúc bạn vui vẻ!

bupbelacdan62

Nói 1 cách khách quan thì là hơi nóng tí tẹo đó.
CPU nếu mà idle 44 độ là bt, được dưới 40 độ thì quá good.
Nếu hoạt động tầm 56-60 độ là bình thường. Như bạn nói, của bạn là 60-65 độ thì hơi nóng tí.
Full-load: 65-69 độ là bình thường. Bạn thử test con CPU của bạn xem lúc full-load average temp. của nó là bao nhiêu?

Mình cũng đang xài 1 con laptop Toshiba. Nhiệt độ idle 42-45 độ, hôm nào nó nổi hứng (trời mát) thì xuống được 39-40 độ. Bình thường lúc lướt web lên tầm 55-57 độ. Full load là 65 độ. Mình thấy như vậy là không mát mà cũng không nóng. CPU của mình là C2D T6570.
GF mình có xài con laptop Axioo, CPU T6400, thấy full-load chỉ 59 độ C! Hiz, tính ra còn mát hơn Toshiba nhiều. Hehe, nhưng con To của mình xài card rời.

Lạ nhỉ, mình dùng hp dv6 mà chơi game kịch kim cũng chỉ 65-70 độ. Mà dòng máy này mọi người bảo siêu nóng mà

Các chủ đề có liên quan khác