Chào bạn, tình trạng máy của bạn có khả năng đã bị lỗi ram. Nên mình nghĩ bạn thử lấy thanh ram khác lắp vào xem tình trạng đó có bị xảy ra nữa không.

meocon_932001

mình nghi rằng ổ cứng của bạn đã bị lỗi. Bạn thử format lại rồi chia lại ổ cứng, sau đó cài lại windows như mình thường.Nếu thành công thì nhớ Thanks mình nha!!!

lazycat_lovely

cái nì thường là do lỗi phần cứng mà chủ yếu nguyên nhân do Ram

nhưng cũng đôi khi là do bản windows của bạn bị lỗi. bạn thử mua đĩa XP khác cài xem sao. nếu vẫn lỗi tương tự thì máy bị lỗi phần cứng rùi. có thể lỏng chân ram hay nếu máy bạn có cắm thêm 1 thanh ram ngoài thanh ram nguyên bản theo máy thì nên tháo nó ra

nếu máy còn bảo hành thì nên đem đến công ty người ta hỗ trợ cho chứ đừng tự chọc ngoáy bạn nhé

hỗ trợ miễn phí: linhkienmaytinh0942426650

Cách 1: bạn vào BIOS tìm và chỉnh lại thông tin SATA mode la IDE, xong cài lại windows XP bình thường!

Cách 2: bạn tìm hiểu xem máy lenovo bạn đang xài dùng ổ cứng chuẩn SATA1 hay SATA2?

Sau đó mua đĩa windows XP hỗ trợ chuẩn SATA tương ứng về cài bình thường!

chúc thành công!

Tớ đã làm cách này và thành công với con Lenovo Y450 này. Bạn vào Cmos, vào Advance chọn SATA selection mode, chọn IDE, save lại. Rồi cài windows xp bình thường. Have fun. :D(]" align="absmiddle" border="0" hspace="1" src="http://vatgia.com/images/wys/yahoo_huggs.gif" />

Các chủ đề có liên quan khác