hongchi0502

Bạn phải kiểm tra toàn bộ driver đã ok chưa, => click phải chuột vào cái My Computer -> Management -> tìm đến mục hardware,
Đặc biệt chú ý cái driver SM (-> Driver cho chipset) và cái power management -> cái này hay có trong laptopaptop

Thử mở Control Panel - System and Security - System -Performance Information and Tools - Advanced tools

Kiểm tra "Performanc e issues" (click View Details) coi máy bạn bị gì

Nếu không có events nào thì click "View Performance Details in Event Log" & kiểm tra mấy cái event 200 coi shutdown bị kẹt chổ nào nhé.

Nếu Driver và windows ngon lành rồi thì có lẽ do bios.minh cũng không rõ nhưng lần trc mình cũng có con toshiba L310 ngày mua thi dùng XP thì không sao ,sau này khi mình cài windows 7 thi nó cũng bị đơ như vậy,nghĩ nó cũ rồi nên không thích hợp cho windows 7 nên mình up bios sau đó thấy ngon lành.ko rõ lắm n co lẽ máy bạn cũng bị như vậy.

Lỗi này đã có bản vá:
Windows 7 Update Module KB975496: A computer stops responding during shutdown if BitLocker is enabled on the system drive on a computer that is running Windows 7 or Windows Server 2008 R2
Go to the following Microsoft site to get the detailed information.
http://support.microsoft.com/kb/975496

hay bạn disabled BitLocker.
Kinh nghiệp khi cài windows mới là phải update đầy đủ trên microsoft và nhà sản xuất máy.

Các chủ đề có liên quan khác