nanh2811

Ghost thì đơn giản là bạn lưu lại cái ổ thành 1 file ảnh khi nào cần dùng thì bạn bung ra thôi. Ưu điểm của nó là nhanh nhược điểm đương nhiên là chiếm thêm 1 ít dung lượng ổ cứng. Về việc nên ghost hay cài thì theo mình nếu bản ghost ok không bị xóa bỏ bớt các file để cho nhẹ và đảm bảo không có virus thì bạn cứ ghost đỡ mất thời gian và kết quả không khác gì cài win.

Ealadhach

Nếu bản ghost của bạn ngon lành thì khuyên bạn nên ghost..tại ghost đơn giản lại nhanh chóng
trong khi đó cài windows có thể thiếu 1 số driver
sau khi cài windows xong thì tinh chỉnh hệ thống rồi tạo 1 bảng ghost cho riêng mình
mỗi lần có sự cố bung ghost là xong.

connie_leong

2 cái cũng không có khác jì nhau nhiều đâu bạn à
nếu như nói ghost windows thì nó sẽ nhận tự driver thì cũng có những bản windows cũng được tích hợp sẵn driver rùi
nói chung là nếu như bạn muốn dùng windows gốc rồi mới cài phần mềm như ý mình thì bạn hãy cài win
còn nếu như muốn có windows dùng luôn...k mất thời gian thì dùng bản ghost.

Cài lại windows là giúp cho hệ thống của bạn trở nên ổn định mới hoàn toàn, và việc giữ cho hệ thống luôn ổn định đôi khi cũng khó, để tranh khi hệ thống bị lỗi (virus, cài và xóa nhiều chương trình...) chạy không ổn định, thì bạn có thể Ghost có nghĩa là tạo 1 file ảnh lúc hệ thống ổn định nhất. Khi xảy ra lỗi hệ thống bạn sẽ dùng file ghost này để khôi phục lại hệ thống, là cách nhanh nhất để bạn có 1 hệ thống ổn định trở lại thay vì phải cài lại windows rất mất thời gian. Có thể có rất nhiều file ghost có thể sử dụng trên nhiều máy nhưng tính ổn định không cao, vậy nên bạn nên cài cại windows và tạo cho mình 1 bản ghost ngay từ đầu. Chúc bạn thành công

Nếu bản ghost do chình bạn ghost lại trên máy của mình thì không sao hết còn nếu lấy đâu đó để ghost thì không nên đâu. Tốt nhất nên cài đầy đủ rùi ghost lại một bản để xài thui

Các chủ đề có liên quan khác