tinh_thu

HP Elitebook 2540p độ bền theo tiêu chuẩn quân sự Mỹ MIL-STD 810G
X201 thuộc loại nồi đồng cối đá nhưng so với elitebook 2540p thì x201 không thể nào bằng được, dòng elitebook này độ bền nếu mà so sánh thì chỉ có thể mang dòng dell latitde ATG là dòng chuyên dụng dành cho quân đội thì mới so sánh được. Ngoài ra thiết kế vỏ nhôm xước chống xước cực tốt, dùng bao nhiêu năm sau vẫn như mới chứ không sợ bám bẩn và dễ bay lớp nhung như vỏ của dòng thinkpad. Thêm vào đó vỏ nhôm xước màu titan của dòng elitebook này nhìn rất sang trọng và bắt mắt, các bạn đặt 2 con bên cạnh nhau là sẽ biết nên chọn máy nào Đây là video "đập phá thử độ bền thực tế" về dòng HP elitebook 2530p, thuộc dòng máy mỏng nhẹ nhưng mặc dù bị thả từ độ cao 2m, và chịu được sức nặng 250kg đè lên trong khi máy đang chạy mà ổ cứng và Màn hình không hề bị gì. http://www.youtube.com/watch?v=H5cKu...eature=related

X201 là chuẩn.
tui vừa mua chiếc này: Lenovo Thinkpad X210 tại Cty Nam Á xong. Nói chung chất lượng và mọi tiêu chí đều phù hợi với bản thân. Tuy nhiên vấn đề giá bạn nên làm việc lại với bộ phận bán hàng của họ. tui mua với giá chỉ dưới 26 triệu(Cả VAT rồi đấy). Chúc bạn may mắn.40

duongtieumoc

X201 là hoàn toàn hợp lý
Lựa chọn X201 là hoàn toàn hợp lý bạn ạ với yêu cầu như vậy. tui đang dùng con X201 core i5 đây, máy nhẹ, pin lâu và rất mát. Dòng Thinkpad X của Lenovo thực sự rất bền đúng như ý kiến các anh, chị ở trên. Nói chung máy chỉ không có ổ đĩa quang nhưng thực sự thì hiện giờ thì tui thấy nhu cầu dùng usb nhiều hơn nên cũng không có gì lăn tăn lắm.

Cisco

Toi vote cho IBM. Toi xai cai R60 5 nam nay ma chi phai thay pin vi chai. MAy dung cu tro ra vi chang co gi hu hong ca. Ci co dieu la lau khong duoc thay may moi.

thiquocduy

Chọn X201 đi bạn ạ
Chào bạn, tui thấy bạn chọn X201 là chính xác rồi. Kể cả có tiền cũng đừng chơi Sony, chỉ được cái vỏ thôi. Sony dùng nhanh nóng máy,bàn phím không thoải mái, hay hỏng card màn hình, nhanh xuống mã. Nếu bạn muốn dùng bền thì toshiba cũng là một lựa chọn, còn rẻ tiền hơn X201 mà chạy lại bền bỉ. Kết luận theo kinh nghiệm cá nhân tui thì chỉ Lenovo (mỗi dòng Thinkpad) và toshiba là bền nhất và là lựa chọn cho công việc lẫn giải trí.

ILOVE_YOU

X201 có nhuợc điểm là không có ổ quang nên hơi bất tiện!Bạn có thể chon HP 2540P,con này mình thấy hiệu suất làm việc tốt ,độ bền có thể hơn X201!

dvnghia1984

Bạn chọn là hợp lý
Bạn chọn X201 với bộ xử lý i5 là rất hợp lý, nhưng hình như giá của nó không đến 27.5 triệu đâu. Tại songvietlaptop.com có một máy cấu hình i3 giá 19 triệu như vậy nếu bạn chọn i5 sẽ không có giá đến như vậy. tui đang dùng X201 với cấu hình core 2 2.26Ghz, qua thời gian sử dụng tui thấy máy có một số đặc điểm sau: - Máy chạy ổn định, pin cực trâu (khoảng 6 tiếng) - Trọng lượng nhẹ (1.3kg) - Màn hình sắc nét. Nói chung với một người sử dụng laptop cho các công việc văn phòng như soạn thảo văn bản, lên internet... thì x201 hoàn toàn hợp lý. Nếu bạn phải sử dụng máy cho các ứng dụng khác như vẽ Autocad, làm các bản tính lớn, xử lý đồ họa thì x201 không phù hợp vì nó có màn hình nhỏ, thiếu các khe cắm và không có ổ quang (nếu bạn lắp thêm docking thì máy lại dày lên rất nhiều) Tóm lại X201 rất thích hợp với ai hay di chuyển nhiều mà lại cần có thời gian làm việc lâu. chúc bạn chọn được máy như ý

Các chủ đề có liên quan khác