chjken_b0y2904

Cứ mỗi ngày xoá đi một chút thì đến ngày hôm sau lại full mà kiểm tra tát cả dữ liệu k đúng vs số dữ liệu bị mát hình ảnh đây (

Giúp GIUP VS (((((((((((

Andrian

cả 2 ổ C, D của bác chắc chắn là có 1 vài file hệ thống ẩn nữa (99% là pagefile) ... bác bỏ đánh dấu (uncheck) thêm vào cái này nữa để hiện ra

thunga_1980

ổ D củaa bác chắc chắn là có 1 vài file hệ thống ẩn nữa (99% là pagefile) ... bác bỏ đánh dấu (uncheck) thêm vào cái này nữa để hiện ra

Tim ra dc roi tks ban nhiuuuuu :3 The may cai file pagefile.sys hiberfil.dll mình xoa dc không

bh mình phải out máy rồi nên không hướng dẫn cụ thể cho bạn dc

Page file là ram ảo còn hilberfil là file ngủ đông

bạn search gg cách tắt chức năng ngủ đông cho windows 7 và cách set ram ảo cho windows 7

ram ảo bạn chỉ cần đặt ở ổ C với dung lượng khoảng 1024Mb là ok

Devon

Tim ra dc roi tks ban nhiuuuuu :3 The may cai file pagefile.sys hiberfil.dll mình xoa dc không Chỉ có hiberfil.sys và pagefile.sys chứ không có .dll.

- Muốn xoá hiberfil.sys thì phải tắt nó đi, chay cmd với quyền admin và gõ powercfg hibernate off để tắt nó đi

- Xoá/giảm dung lượng file pagefile.sys: Chuột phải vào Computer chọn Properties/Advanced, trong khung Perfomace chọn Settings/Advanced, chọn Change..., bấm vào Custom size nhập dung lượng pagefile mong muốn. Muốn xoá thì chọn No paging file.

Khởi động lại máy sau khi thực hiện xong.

012_456

xóa vô tư không sao nhé Phải kiểm tra Mức độ Ram hiện tại nữa bác à... Lỡ nó đang dùng Pagefile xoá thì reset lại máy luôn nhé

Nói chung cơ bản xoá không có vấn đề gì.

thucle77

...................

bạn search gg cách tắt chức năng ngủ đông cho windows 7 và cách set ram ảo cho windows 7

ram ảo bạn chỉ cần đặt ở ổ C với dung lượng khoảng 1024Mb là ok Win7 mà để 1024 thì chạy sao nổi, tối thiểu phải để bằng dung lượng ram thì chạy mới ổn. Máy mình luôn để 10GB.

kuyeongthanh

no van bi - helppppppppppppppppppp cách xoá file Hiberfil

mở start menu gõ cmd, chuột phải vào dòng cmd.exe chọn Run as Administrator, gõ lệnh:

Powercfg –h off

cách xoá file Pagefile :

file này là file ram ảo ! bằng kinh nghiệm sử dụng máy hơn 10 năm của mình thì thấy là không nên bỏ file này , cũng không cần thiết phải đặt to quá như bài hướng dẫn ở duới làm j ! chỉ cần đặt tầm 1 đến 2 Gb ở ổ C là ok (= cách là ở bước 5, sau khi bỏ dấu tick trong mục Automatically manage paging file size for all drivers và chọn Custom size thì click vào ổ C rồi gõ 1024 or 2048 vào cả 2 ô Initial SizeMaximum Size)...

Cách set Ram ảo cho Win7 :
bước 1 : Bạn bấm chuột phải vào My Computer chọn Properties

bước 2 : Trong cửa sổ vừa xuất hiện, bạn chọn Advanced system settings.

bước 3 : Cửa số System Properties xuất hiện, trong tab Advanced, mục Performance, bạn chọn Settings.

bước 4 : Trong cửa sổ Performance Options, bạn bấm vào tab Advanced và chọn Change… trong mục Virtual memory.

bước 5 : Trong cửa sổ Virtual memory, bạn bỏ dấu tick trong mục Automatically manage paging file size for all drivers, sau đó chọn Custom size.

Trong mục Custom size, bạn nhập dung lượng tối thiểu (Initial Size) gấp 1,5 lần dung lượng RAM của máy tính, dung lượng tối đa (Maximum size) 3 lần dung lượng RAM. Sau đó chọn Set và bấm Ok để hoàn tất.

bước 6 : Sau đó cửa sổ System Properties xuất hiện, bạn bấm Ok để đóng lại.

bước 7 : Bạn bấm Ok để đóng các cửa sổ. Khi cửa sổ Microsoft Windows xuất hiện, bạn bấm Restart Now để khởi động lại máy.

Lưu ý: Bạn nên tắt các chương trình đang sử dụng để tránh trường hợp mất dữ liệu trước khi bấm Restart Now để khởi động lại máy.
nguồn:

Các chủ đề có liên quan khác