nguyenthaitan87

vì có những lúc em cần down file quan trọng nhưng ct diệt virus lại nhận nhầm đối tượng nên đã del nó đi ... vậy làm cách nào để tắt

ps : hiện giờ em đang dùng Avira

---------- Bài thêm lúc 22:56 ---------- Bài trước là lúc 22:24 ----------

uppppppppppppp

Mercer

Avira thì phương châm "giết nhầm còn hơn bỏ sót". Mà có mỗi con autorun mà lần nào khởi động cũng báo cả. Chẳng thấy diệt được tí gì. Bạn thử click đúp chuột vào biểu tượng cái ô ở góc phải màn hình cho nó cụp vào xem sao? Mình không dùng avira nên cũng chỉ giúp bạn được thế thôi

farmer_in_city

Thì bạn chọn biểu tượng Avira cái dù góc bên phải trên thanh taskbar.Bỏ chọn Avira Guard enable là được

Vruyk

Bấm phải vào biểu tượng cây dù rồi bỏ chọn mục Antivir Guard enable là được.

hongduc_1990

Bấm phải vào biểu tượng cây dù rồi bỏ chọn mục Antivir Guard enable là được. Làm theo cách này đy bạn!

satthubaby_113

Cách tắt chương trình avira?

Bạn có thể tắt tạm thời Avira Antivirus bằng cách vào menu Start [Search] > Run gõ services.msc và nhấn phím Enter ngay lập tức công cụ Services hiện ra thì bạn nhấn chọn thẻ Status > tìm nhấn liên kết vào Avira Antivirus > khi hộp thoại Application Management Properties bật ra, chúng ta kéo thanh cuộn Status chỉnh nó thành Disabled rồi nhấn nút OK [nếu sau này mở lại thì chỉnh nó lại thành Automatic].

Kế tiếp, vào lại menu Start [Search] > Run gõ msconfig và nhấn Enter để mở công cụ System Configuration Utility > nhấn thẻ Services > rồi hủy dấu kiểm tại ô Avira Antivirus và nhấn nút Apply > Tiếp tục nhấn thẻ Startup > hủy dấu kiểm ở ô Avira Antivirus rồi nhấn nút OK và Restart khởi động máy lại để đồng ý thiết lập thay đổi có hiệu lực. Sau khi khởi động máy lại máy tính sẽ hiển thị bảng thông báo hệ thống đã có thay đổi, thì khi đó bạn đánh chọn dấu kiểm vào ô có hàng chữ "Don't show this message or launch the system Configuration Utility when Windows start" và nhấn nút OK là xong. (Trích dẫn từ Yahoo! Việt nam Hỏi & Đáp)

PhamBo_domdom

bình thương thì cái ô đó nó mở lên

Bấm phải chuột vào biểu tượng cái ô màu đỏ dưới thanh tashbar rồi bỏ chọn mục Antivir Guard enable.bạn sẽ thấy nó cụp lại là được

Belmiro

Cơ bản là phải chuột vào cái biểu tượng cái ô ở dưới góc phải màn hình rồi click vào dòng trên cùng. Của mình thì nó tên là : Realtime Protection Ennable

Frans

Bạn click chuột vào cái mũi tên mình chỉ đó là ok

Mabsant

Avira quét nhanh và nhẹ mà , máy mình pen 4 sài ngon ơ cái avira , nhưng không cần lắm mới del avira cho nhẹ thuj @@ Khi avira báo thì nhấn vào nút detal ( không nhớ ) rồi cho nó quét , xong nhấn chuột phải vào ô Move to quarantine , chọn always irnoge là xong thôi ( các từ english đều nhớ sơ sơ ) do không sài avira @@

Beanon

Bạn kích chuột phải vào biểu tượng AV ở dưới khay hệ thống để tắt nhé

Rye

- đã cài phần mềm virus thì bạn xác định dù vô tình hay cố ý thì nó có thể diệt cả những file không phải là virus theo kiểu thà giết nhầm còn hơn bỏ sót rất may là phần mềm virus như KAV chẳng hạn có khả năng phục hồi file bị nhiễm virus . Nếu tắt Avira thì nó vẫn theo dõi ngầm mà Avira với AVG cũng thuộc loại ít xoi mói các file đó bạn có thể vào task manager để tắt CT avira

Parnall

nếu tắt avira đi thì bạn xóa nó luôn đi cho đỡ nặng máy avira nhiều lúc diệt nhầm nên bạn thử chuyển qua AV khác mà dùng

Các chủ đề có liên quan khác