Máy em bị virus chắc cũng nặng lắm !!!! làm máy tính chạy rất chậm , mới khởi động mà vào start thì nó đứng hình start một hồi rồi mới lên mà trong khi đó em vào my computer hay ngay destop làm gì thì vẫn được. Cái taskmanager cũng bị vô hiệu hoá , máy khởi động lúc load windows thì rất chậm.!!!

cái loại này có ảnh hưởng nhiều đến máy tính hay không ??? e phai~ làm sao ??? em format hết ổ C,D rồi thì nó có hết hay không ??? xin chi~ giúp e

soi_hoang_7

Máy em bị virus chắc cũng nặng lắm !!!! làm máy tính chạy rất chậm , mới khởi động mà vào start thì nó đứng hình start một hồi rồi mới lên mà trong khi đó em vào my computer hay ngay destop làm gì thì vẫn được. Cái taskmanager cũng bị vô hiệu hoá , máy khởi động lúc load windows thì rất chậm.!!!

cái loại này có ảnh hưởng nhiều đến máy tính hay không ??? e phai~ làm sao ??? em format hết ổ C,D rồi thì nó có hết hay không ??? xin chi~ giúp e
Format hết ổ C, D nó sẽ chết thôi, sẵn ghi lại MBR cho chắc. Nếu hông nỡ xóa format hết, bạn tải bộ Bitdefender hay Kaspersky recues disk về trên một máy sạch, tích hợp nó vào USB rồi cắm vô máy bạn, quét trong môi trường ngoài Windows cũng dc, nhớ cập nhật trc khi quét, sau đó cài lại Windows và cài ngay antivirus.

Bevis

cho em hỏi cái này luôn với anh symantec-norton máy e nó bị 4th máter hard disk :S.M.A.R.T status bad, backup and replace

Press Del to resume

cái này e tìm trên mạng thỉ có người bảo ổ cứng sắp Die nhưng có người nói là do hết pin Cmos gi đó vậy thì cái này là do đâu ????

huynhhaloan

cho em hỏi cái này luôn với anh symantec-norton máy e nó bị 4th máter hard disk :S.M.A.R.T status bad, backup and replace

Press Del to resume

cái này e tìm trên mạng thỉ có người bảo ổ cứng sắp Die nhưng có người nói là do hết pin Cmos gi đó vậy thì cái này là do đâu ???? Mình hông rành vụ này lắm, qua tìm kiếm thấy người ta bảo ổ cứng sắp hư rồi này nọ từa lưa, để cho chắc, bạn vào BIOS thiết lập cho nó về mặc định, rồi dùng đìa Hiren's boot kiểm tra bề đĩa cứng bằng HDD REGENERATOR coi có bị bad sector hông. Mà bạn thấy giờ hệ thống có sai hông, nếu sai thì có lẽ pin CMOS hết rồi đấy.

Press Del to resume

cái này e tìm trên mạng thỉ có người bảo ổ cứng sắp Die nhưng có người nói là do hết pin Cmos gi đó vậy thì cái này là do đâu ???? Cái này là nguyên nhân đầu nha bạn! Bạn nền backup lại dữ liệu và đổi

cứng mới trước khi quá muộn! Còn không thì dùng tạm HHD Regenerator trong các đĩa HirenBoot để sữa chữa tạm thời nha!

Các chủ đề có liên quan khác