to_du_na

Em mới mua cái Micro để ghi âm trên máy tính nhưng không hiểu sao mỗi lần ghi âm xong lại có tiềng è è trong đoạn ghi âm đấy. ghi âm bằng headphone cũng bị như vậy. Chỉnh volume của Line In và Microphone các kiểu to nhỏ đều không loại dc tiếng rè rè đấy. hay chi cần chỉnh volume của Microphone lên max là tiếng rè rè tự phát ra chứ chưa cần ghi âm gì. Bác nào biết cách khắc vụ này thì chỉ cho em với ạ. thanks

hackermutrang

thanks bác. Không chỉ mỗi em bị như vậy, em nghe nhiều bài ghi âm khác trên các máy khác = mic thì đều bị như vậy ^^.

MV_R

Để ghi âm không bị rè, tiếng trong, bạn cần làm mấy điểm chính yếu sau:

* Đặt stereo mix nhỏ tối đa

* Tăng volume và wave tối đa

* Tăng volume trên flash tối đa

* Record level trên flash không vượt quá vạch đỏ để tránh rè

* Khi tắt micro hay rút micro ra: chuột phải vào biểu tượng loa ở góc dưới bên phải màn hình, chọn Playback Device -> chuột phải vào mục Speaker, chọn Properties -> vào Levels kéo thanh trượt ở mục Speakers/Headphone lên hết mức -> OK

Chuyển sang tab Recording, chuột phải vào mục Stereo Mix, chọn Properties -> kéo thanh trượt xuống thật thấp (nhưng không thấp đến mức về 0) -> OK

Để ghi âm không bị rè, tiếng trong, bạn cần làm mấy điểm chính yếu sau:

* Đặt stereo mix nhỏ tối đa

* Tăng volume và wave tối đa

* Tăng volume trên flash tối đa

* Record level trên flash không vượt quá vạch đỏ để tránh rè

* Khi tắt micro hay rút micro ra: chuột phải vào biểu tượng loa ở góc dưới bên phải màn hình, chọn Playback Device -> chuột phải vào mục Speaker, chọn Properties -> vào Levels kéo thanh trượt ở mục Speakers/Headphone lên hết mức -> OK

Chuyển sang tab Recording, chuột phải vào mục Stereo Mix, chọn Properties -> kéo thanh trượt xuống thật thấp (nhưng không thấp đến mức về 0) -> OK Thanks bác, nhưng 1 số điểm bác nói em làm thử nhưng không thấy máy em nó như vậy ạ. Mong bác chỉ giáo thêm. Ảnh êm nó đây ạ:

[url=http://s1095.photobucket.com/user/thangnghientl/media/aaassss_zps22df6cd7.jpg.html][/url]

Constantine

Máy mình windows 7 nên hơi khác XP của bạn. Máy bạn chuột phải lên cái loa có mục Open Volume Mixer không? nếu mục nào không có thì thôi. Còn tab Recording, bạn đánh dấu chọn vào recording để mở ra làm xem có được không.

meo_khung_1201

Có thể so mic

Nên có soundcard ngon lành tí

Dùng phần mềm lọc (sẽ hơi biến đỗi tí) CEP....

Constantinos

Bạn cài Driver Stereo Mix rồi cài phần mềm ghi âm Adobe Audition cs6 để ghi âm chỉnh sửa những tạp âm!
Em mới mua cái Micro để ghi âm trên máy tính nhưng không hiểu sao mỗi lần ghi âm xong lại có tiềng è è trong đoạn ghi âm đấy. ghi âm bằng headphone cũng bị như vậy. Chỉnh volume của Line In và Microphone các kiểu to nhỏ đều không loại dc tiếng rè rè đấy. hay chi cần chỉnh volume của Microphone lên max là tiếng rè rè tự phát ra chứ chưa cần ghi âm gì. Bác nào biết cách khắc vụ này thì chỉ cho em với ạ. thanks

chuyenxelybiet

Máy mình windows 7 nên hơi khác XP của bạn. Máy bạn chuột phải lên cái loa có mục Open Volume Mixer không? nếu mục nào không có thì thôi. Còn tab Recording, bạn đánh dấu chọn vào recording để mở ra làm xem có được không. tab recording thì có và em đã tích vào recording rùi ạ. Còn chuột phải vào cái loa thì chỉ thấy có 2 tab là Open volume control và adjust audio properties. neeus click vào Open volume control thì nó hiện như trên ý ạ. còn nếu click vào adjust thì nó hiện ntn ạ:

[url=http://s1095.photobucket.com/user/thangnghientl/media/22_zps69032c51.jpg.html][/url]

quemoi_dn

Có thể so mic

Dùng phần mềm lọc (sẽ hơi biến đỗi tí) CEP.... thanks bác nhưng main nhà em chỉ có 1 khe PCI và hiện tại em đang cắm VGA rùi ạ. bây giờ không cắm thêm dc sound card nữa ^^ Việc có tiếng rè rè thì em chấp nhận là máy nào ghi âm cũng bị cả ( chắc tại mic không tốt + không có sound card) nhưng nhà em nó kêu to quá. chỉ cần để volumne của microphone lên quá 1/2 là đã tự nghe thấy rè rè rồi chứ chưa cần ghi âm gì hết @@ bây giờ em chỉ mong các bạn chỉ cho em cách chỉnh làm sao để tiếng đấy nó bé đi thôi chứ việc mất hẳn thì không thể .

Admon

Có thể so mic

Dùng phần mềm lọc (sẽ hơi biến đỗi tí) CEP.... Em cũng nghĩ có thể do mic. Bác thử thay cái khác xem sao.

12_A9

Em cũng nghĩ có thể do mic. Bác thử thay cái khác xem sao. Quả thật đúng là do mic thật. Nhưng nếu mình ghi âm = mic trên headphone thì tiếng rè khá nhỏ nhưng khi bật lại bản ghi âm trên loa thùng thì nó lại to, ghi = mic khác vẫn bị vậy. Mình chỉ muốn hỏi cachr tuỳ chỉnh trong volume control sao cho tiếng rè là nhỏ nhất thôi ạ.

Mình cũng bị vậy, chắc do mua hàng dởm rồi. Chắc là do vậy ^^ để thoại thì khá tốt nhưng thu âm thì thôi rồi...................

Briggere

Cách không bị dè nè

CLICHK BỎ CHỌN 1 Mix Boots

100% hết rè Đúng là tắt cái đấy đi thì cho dù để max volume của microphone thì cũng không thấy rè rè nữa. Và 1 điều quan trọng nữa là e đã chuyển qua dùng Phần mềm ghi âm audacity thì thấy hết sạch tiếng rè rè nhưng mỗi tội phải nói to thì mới ghi âm dc chứ nói nhỏ thì không ăn thua mặc dù tất cả đã để max volume hết ^^

Các chủ đề có liên quan khác