truongxuan

tình hình mạng máy tính e cứ thế này mấy tuần nay rồi mà không hiểu nguyên nhân làm sao ...cứ có mạng dc tầm 5s là lại limit .lại phải disconnect rồi connect lại mới có .cứ lặp đi lặp lại vậy ức chế lắm rồi ạ [url=http://upanhviet.net/?pt=PBK3][/url]

vunguyen_blog

wifi à , bạn remove cái wifi đi search lại và connect làm đi làm lại 2 ba lần xem thế nào

lequy_1996

bạn có dùng chung với ai không? Tình trạng như này giống mình ngày xưa bị netcut hay sao ấy

socnau515

Máy khác dùng chung mạng có bị không bạn? máy khác k bị bạn ạ .gởi mấy lần ms dc tin rep lại đây này .ức chế quá đi >"<

h3okut3_9s

wifi à , bạn remove cái wifi đi search lại và connect làm đi làm lại 2 ba lần xem thế nào đã thử mấy lần nhưng k dc ạ @@

Bruno

bạn có dùng chung với ai không? Tình trạng như này giống mình ngày xưa bị netcut hay sao ấy bạn nói cụ thể đi ???

heo_con_way_pha

bạn đang dùng AV j ???

mình từng xài thằng AVG Internet Security 1 thời gian bị hiện tượng đúng y như bạn

mạng cứ dc 5, 10 phút là lại limit ... điên không thể chịu dc ... gỡ ra cài lại AVIRA Free Anti-Virus thì lại bt

thuy_nicky

bạn đang dùng AV j ???

mình từng xài thằng AVG Internet Security 1 thời gian bị hiện tượng đúng y như bạn

mạng cứ dc 5, 10 phút là lại limit ... điên không thể chịu dc ... gỡ ra cài lại AVIRA Free Anti-Virus thì lại bt e không dùng diệt virut .chỉ dùng mỗi phần mềm Advanced SystemCare 7 thôi

chu_teu_coi

Bạn dùng dây để kết nối hay máy bạn kết nối với nguồn wifi khác thì thế nào bạn?

Whitman

trước mình cũng bị thế này, cứ tầm 5 đến 15p bị chấm vàng rồi lại phải reset adapter, nhưng chẳng biết làm sao h lại bình thường @@@@

bạn thử cài driver mới nhất và đặt ip tĩnh xem sao, hi vọng được ^^

Shiloh

Bạn vẫn giữ kết nối với thiết bị wifi và máy tính của bạn phải có quyền admin trên máy tính, sau đó bạn gõ cmd để mở hộp thoại Command Prompt và nhập dòng lệnh: ipconfig/release -> nhấn enter. Tiếp tục gõ lệnh ipconfig/renew và nhấn enter xem có còn bị wifi limit access nữa không...

mushu_nhung

Bạn vẫn giữ kết nối với thiết bị wifi và máy tính của bạn phải có quyền admin trên máy tính, sau đó bạn gõ cmd để mở hộp thoại Command Prompt và nhập dòng lệnh: ipconfig/release -> nhấn enter. Tiếp tục gõ lệnh ipconfig/renew và nhấn enter xem có còn bị wifi limit access nữa không... Thank bác .tạm thời dc 1 hôm để xem lâu dài còn tái phát k

kuku_t3

Bạn dùng dây để kết nối hay máy bạn kết nối với nguồn wifi khác thì thế nào bạn? vẫn bị vậy không khá hơn tý nào @@!

twilight_sunny

Bạn vẫn giữ kết nối với thiết bị wifi và máy tính của bạn phải có quyền admin trên máy tính, sau đó bạn gõ cmd để mở hộp thoại Command Prompt và nhập dòng lệnh: ipconfig/release -> nhấn enter. Tiếp tục gõ lệnh ipconfig/renew và nhấn enter xem có còn bị wifi limit access nữa không... tắt máy đi khỏi động lại vẫn bị như cũ

Các chủ đề có liên quan khác