Fabio

Mọi người giúp mình chỉnh như thế nào để trong thư mục hiện hình của bộ phim chứ đừng hiện cái nốt nhạc như thế kia được không@_@!

cent_yang

Bạn chuột phải chọn view > large icon

PS/ Bạn có thể thay thế cái từ "mọi người" = các từ tương ứng ( các bạn , anh chị em, v..v)

từ "mọi người" này thường dể dùng cho giới thấp hơn mình

Vì người già vẫn có thể làm bạn với người trẻ

bo_lilkendy

bạn cài VLC hay KLITE CODEC PACK vào,xong rồi chuột phải vào 1 video bất kỳ,chọn open with> choose default program...> chọn KLITE CODEC PACK or VLC

thaixuan.nguyen

Cài phần mềm xem video chuyên dụng như KMP, VLC, KLite codec pack, Spash,... C ơi mình cài thử cài VLC như c nói và rồi nhưng nó vẫn hiện như thế này này.

dried_tear

Cài phần mềm xem video chuyên dụng như KMP, VLC, KLite codec pack, Spash,... còn cách nào nữa không hả c?giúp mình với!

phu_cuong

bấm phím windows + E - sau đó vào tools - Folder options - vào View - xem dòng Always show icon, never thumbnails có check không nếu có bỏ check xem dc không nha.

12_A9

bác cài MPC-HC.1.7.2.x86 thử đi, mình cài và hiện hình phim mà

vo_kimhung

Các hình thumbnails cho các file video có được thường là do ->bạn chỉ cần cài k-lite là sẽ có,nhưng vì một lý do nào đó mà vẫn không thấy hình thumbnails thì bạn cần tùy chỉnh lại bằng tay:

Đầu tiên bạn bật Codec Tweak Tool và chọn mục Thumbnails

Sau đó bạn ấn vào select all ->Apply and closse

cobe_kobitnoi

bấm phím windows + E - sau đó vào tools - Folder options - vào View - xem dòng Always show icon, never thumbnails có check không nếu có bỏ check xem dc không nha. Mặc định windows chỉ hiển thị được thumbnails với đuôi .mp4 và .avi thôi bác ợ

Waerheall

Cài phần mềm xem video chuyên dụng như KMP, VLC, KLite codec pack, Spash,... VLC và KMP đâu có quản lý mấy cái hình thumbnails đâu,bác mà không cài k-lite mà cài mỗi chúng nó không thôi thì cũng không có hình thumbnails đâu !

Thaddeus

Chỉnh thumbnails = Codec Tweak Tool giống như bạn ở trên...hay nếu không thicx cài K-lite codec thì bạn cài MediaPreview vào là ok

peyeu_200000

Chỉnh thumbnails = Codec Tweak Tool giống như bạn ở trên...hay nếu không thicx cài K-lite codec thì bạn cài MediaPreview vào là ok
K-lite là thứ mạnh mẽ nhất mà mình từng biết trong các player,nhưng chỉ vì đến bây giờ mà nó vẫn dùng giao diện từ trước thời napôlêông nên nhiều người không thích

Các chủ đề có liên quan khác