angel_sun1996

Khi mình cài phần mềm K-lite codec pack,mình thấy có ffdshow và LAV.

Mọi người cho mình hỏi 2 cái này nó có chức năng gì?

Còn phiên bản 9.90 full của K-lite bao gồm cả 32 bit và 64 bit phải không?

gg chưa thu phí mà bạn ?? câu trả lời hay nhất trong ngày rồi

thật sự thì đây là box tin học căn bản có gì qua box phần mềm hỏi bạn ới...

thu_antina

Còn phiên bản 9.90 full của K-lite bao gồm cả 32 bit và 64 bit phải không? bạn k nên quan tâm nó là j nhiều, cứ coi như là bộ giải mã video đi, k có nó thì 1 số định sạng video sẽ k mở được, có thì tốt, k có (k mở được) thì ...

gg chưa thu phí mà bạn ?? Mình cũng đã lên gg tìm hiểu nhưng không hiểu nên mới nhờ mọi người giúp cậu à!

Berwyn

Còn phiên bản 9.90 full của K-lite bao gồm cả 32 bit và 64 bit phải không?

FFSHOW và LAV là hai bộ giải mã hóa (decoder) hình ảnh hay âm thanh.Vì hay thằng này khá mạnh mẽ và miễn phí nên chúng nó được tích hợp sẵn trong bộ k-lite

Từ phiên bản 10.0 trở đi bản 32 bit và 64 bit được gộp lại ->bản 9.9 của bạn là 32 bit hay 64 bit thì bản phải tự xác định (mình nghĩ là cái này cũng không quan trọng lắm: bản 64bit mà cài trên máy 32 bit thì sẽ có thông báo ngay ở màn cài đặt,bản 32 bỉt mà cài trên máy 64 bit thì vẫn ok vì máy 64 bit có chế độ chạy cho ứng dụng 32 bit)

p/s: xuống box và đọc bài này đê !

znaughtygalz

Vừa google cho bác

nói chung đây là 2 codec đọc file đa phương tiện được tích hợp sẵn trong DivX thì không phải là mã nguồn mở->ít gặp,XviD thì khá hơn chút,miễn phí cơ mà cả 2 thằng này giờ đã đều là đồ cổ nhưng bù lại chúng nó có tính tương thích tốt nên thường được dùng để encode các video chạy trên các thiết bị cũ

Tại sao chuẩn nén x264 mạnh mẽ và hiện đại thì lại không được nhắc tới , nếu mình không nhầm thì phải đến 96,69% các video trên youtube được nén bằng x264

Các chủ đề có liên quan khác