damchet

Mình thường phải đi tới trường mỗi này, cách xa nhà khoảng 10km. Và đi bằng xe máy nên hay để máy tính xách tay phía trước, có điều là đường đi nhiều ổ gà quá, mình lại quen chạy xe nhanh (không đến mức phóng nhanh vượt ẩu). Mỗi lần vấp phải ổ gà xe nhảy lên cồng cộc thấy sót cho cái máy quả, chẳng biết nó chịu được nổi không? Nghĩ tới một ngày đẹp trời nào đó nó dở chứng thì khổ.

Bác nào có nghiên cứu vấn đề này tư vấn giúp, máy laptop chịu độ sốc khi di chuyển như thế nào, bị sốc thường xuyên như đi xe máy thì máy laptop có bị vấn đề gì không?

bị hành hạ thế, đến người còn không chịu nổi nữa là thiết bị điện tử mình thì trc có laptop thì dùng cái túi chống sốc giá đâu hơn 100k gì đó, cũng dc.

quach_tieuthu

Bạn nên mua ba lô đeo trên vai, và sử dụng túi chống sốc tốt , thì máy tính sẽ không bị hử đâu, máy mình sài 6 năm chỉ hư mỗi cái màn hình

huonggdxh

bị hành hạ thế, đến người còn không chịu nổi nữa là thiết bị điện tử mình thì trc có laptop thì dùng cái túi chống sốc giá đâu hơn 100k gì đó, cũng dc. Bạn nên mua ba lô đeo trên vai, và sử dụng túi chống sốc tốt , thì máy tính sẽ không bị hử đâu, máy mình sài 6 năm chỉ hư mỗi cái màn hình Đã dùng túi chống sốc rồi các bác, nhưng mà máy tính 17inch thêm cục sạc là 4kg rồi chưa tính tài liệu , chắc thay tập tạ

mytrang_94qn

Máy mình để giỏ xe đạp, độ cao khoảng 1 mét, đổ xe 2 lần văng ra, tưởng đi con máy mà không đi

túi chống sốc mình thấy nó quá mỏng

hay bác mua balo, nếu laptop nhẹ

hay bác làm như em: mua 1 cái cặp học sinh "xịn", nó to và có nhiều ngăn

mấy ngăn ngoài mình để đồ linh tinh giấy tờ các kiểu, nó cũng có vài miếng mút khá dày, rơi không sao, đường xóc chắc chịu vô tư

diemphuong_229

mình dùng túi chống sock loại phình phường ~100k thôi. rồi nhồi vào balô đeo sau lưng. lạch cạch cùng lắm chết con HDD vì chưa có tiền lên SSD. còn thì chả lo gì.

Brad

theo mình thì bác chịu khó đeo ba lô đi, chứ để vậy nhanh hỏng lắm đó

Túi chống sốc, balo mọi người nói cả rồi. Đeo đằng trước?? Cũng biết lý do rồi Còn điều nữa: phân chia lại túi đồ đi, tài liệu và những thứ linh tinh cho phía sau, riêng laptop một túi phía trước, nó không vít cổ bạn xuống- chạy xe thoải mái hơn, đi nhanh hơn. Đeo sát túi laptop vào người sao cho nó xóc theo người: người còn thì laptop còn!

mrnguyen239

17 inch mà ba lô thì cũng hơi nặng. Nhưng như vậy vẫn là tốt nhất. 1 cái ba lô đeo đằng trước để riêng laptop thôi. Còn các thứ khác cho vào túi riêng để đâu cũng được

Nếu bạn mua balo laptop tầm 500k trở lên thì đa số đều hỗ trợ lớp đệm chống sốc cho laptop đó,hay nếu muốn kinh tế hơn thì mua cái túi tầm 200k cũng có một lớp đệm mỏng+1 túi chống sốc fake cỡ 70k nữa cũng ổn

Các chủ đề có liên quan khác