blue_vsii

Thiếu driver nên không nhận được mạng

Kiểm tra vào : Chuột phải vào Mycomputer -> Device -> xem ở đâu có Dấu châm than vàng thì ấn chọn update . Nhưng bạn cắm Dcom 3G vẫn có mạng xài như thường đó :p

kiniem_2007

Lỗi này không phải lỗi đường truyền. Bác thư kiểm tra lại driver là một, thử vào phần gỡ rối trong network chữa đi, nó có thể báo loại lỗi cho mình.

congnghe

Bạn thử làm cách này xem sao: Chạy cmd với quyền quản trị, gõ lệnh ipconfig /release, ấn Enter. Đợi nó lên các dòng không còn số nữa thì gõ lệnh ipconfig /renew đợi nó chạy lại 1 tí là cũng hiện mấy dòng lúc nãy, nhưng bây giờ là có các dãy số (Mục đích là để làm thay đổi IP vì có thể IP cũ của bạn đã không còn được phép kết nối). Nếu làm vậy mà không được thì bạn phải xem lại driver của máy. Chúc bạn thành công!

nhibecky_annie

Bạn thử làm cách này xem sao: Chạy cmd với quyền quản trị, gõ lệnh ipconfig /release, ấn Enter. Đợi nó lên các dòng không còn số nữa thì gõ lệnh ipconfig /renew đợi nó chạy lại 1 tí là cũng hiện mấy dòng lúc nãy, nhưng bây giờ là có các dãy số (Mục đích là để làm thay đổi IP vì có thể IP cũ của bạn đã không còn được phép kết nối). Nếu làm vậy mà không được thì bạn phải xem lại driver của máy. Chúc bạn thành công! Làm 1 lần không được thì làm vài lần là nó hết bị chấm than,tui có bị như thế này rồi.

meo_mun_5016

Chấm than vàng mà vẫn vào được mạng à.. Bạn vào My Network Places xem có mấy cái Local Area Connection nhé! Biết đâu cái vào được mạng thì k show cái không vào được thì lại show

be_b0nb0n

Mình mới cài lại win, cài xong vào được mạng bình thường nhưng biểu tượng 2 màn hình ở góc màn hình lại hiện chấm than?

Làm sao để đổi nó về bình thường như trước được?
Mình thì nghĩ là do dây cắm mạng của bạn bị lỏng, chập chờn.Bạn cắm lại xem sao

huhu_cute

Mình mới cài lại win, cài xong vào được mạng bình thường nhưng biểu tượng 2 màn hình ở góc màn hình lại hiện chấm than?

Theo mình hiểu thì bạn vẫn vào mạng bình thường, chỉ là cái biểu tượng mạng nó bị như vậy, bạn khởi động lại máy xem có trở về bình thường không, nếu không thì có thể do windows bị lỗi hay dây bị lỏng

Pell

Máy mình trước bị cái này thương xuyên,thấy có 3 trường hợp thì phải:

1, dây cáp kết nối vào router hay switch bị đứt hay gấp khúc 1 vài nhánh nhỏ nào đó dẫn tới mạng không được ổn định.

2,lỗi driver của máy,không tự động nhận được cấu hình router.Cái này thì phải reset cả router lẫn máy để định lại cấu hình.

3,lỗi bên nhà mạng cung cấp sai dải IP hay chặn IP. thông thường khi dính tới cái này thì phải set IP động nhưng hên xui lắm.

Kinh nghiệm bị rớt mạng 2 năm mạng cáp quang FPT của mình,nếu sai thì gạch nhẹ nhé,giờ đổi sang cáp của VNPT thì hết rồi .

lonely_duck0407

là bỏ dấu tích ở ô ""limit connect"".

Các chủ đề có liên quan khác