sooiinlee

Sao em không chọn Teracopy làm mặc định được vậy mấy bác ?

Em đã vào phần mềm và chọn làm mặc định nhưng mỗi khi copy file có size ít thì nó cho hỏi bạn chọn cái nào thực hiện và teracopy và phần mềm mặc định win. Nhưng đối với size lớn thì máy tự cho mặc định của windows chạy mà không chon tera copy được.

Mấy bác giúp em với

mvpr45

mình thấy nên sài mặc định của windows đi, teracopy copy còn lâu hơn, nhất là mấy file có size lớn

mình thấy nên sài mặc định của windows đi, teracopy copy còn lâu hơn, nhất là mấy file có size lớn File size lớn mới nhanh bạn ạ, còn size nhỏ thì lâu hơn

anh_yeu_vo

Bạn mở teracopy --> menu --> option --> tick vào ô use teracopy default...........
Mình đã làm vậy lâu rồi mà windows 8 vẫn không chịu thế ^^!

thehetoi_8x

Mình đã làm vậy lâu rồi mà windows 8 vẫn không chịu thế ^^! Chắc chưa tương thích hoàn toàn với windows 8 nên thế Bạn thử cài bản khác xem, không được thì đành khi nào mà copy file lớn thì ta chuột phải trực tiếp vào file chọn teracopy rồi copy cũng được Còn copy file nhẹ thì thôi copy mặc định của windows cho nhanh

anh.lehoang62

Nếu mình nhớ không nhầm thì Tera copy mà cài vào windows 8 không có tác dụng, Tốc độ copy mặc định của windows 8 bằng tốc độ copy của tera.

Các chủ đề có liên quan khác