Mong mọi người giúp đỡ. Cần lắm.

Bạn em chụp hình kỷ niệm xong nó nén như thế nào không biết mà giờ em vào xem không có được. Nó nén trong 1 File Rar bao gồm 116 hình, mỗi hình nặng gần 3Mb, nhưng dung lượng File Rar đó chỉ có 263Kb (Trong File Rar có thêm 1 File tên là .picasa.ini). Và bây giờ thì em không có cách nào để xem mấy hình trong đó nữa. Nếu không xem được coi như công tạo mẫu của mấy đứa đi luôn.

File Rar ở phía dưới

Mong mọi người giúp đỡ. Cần lắm.

Bạn em chụp hình kỷ niệm xong nó nén như thế nào không biết mà giờ em vào xem không có được. Nó nén trong 1 File Rar bao gồm 116 hình, mỗi hình nặng gần 3Mb, nhưng dung lượng File Rar đó chỉ có 263Kb (Trong File Rar có thêm 1 File tên là .picasa.ini). Và bây giờ thì em không có cách nào để xem mấy hình trong đó nữa. Nếu không xem được coi như công tạo mẫu của mấy đứa đi luôn.

File Rar ở phía dưới

cái file bạn đưa hình như đã bị xóa hay bị lỗi rồi

116 hình, mỗi hình tầm 3mb thì tổng khoảng 3-400mb mà dung lượng file chỉ có 263kb!

Bạn có sử dụng chương trình diệt viruts nào không?

Ficasa là 1 phần mềm trình chiếu ảnh! Mình được biết là cái file picasa.ini nó như 1 dạng file sao lưu quá trình chỉnh sửa ảnh đang còn dang dở

Vì thế việc cần làm là:

+ check xem có phải AV nghi là viruts và đã xóa đi

+ hay thử tìm trong các nơi có thể chứa ảnh thì folder của chương trình Ficasa, My picture ...

Taylor

File Rar chỉ có mấy trăm Kb nhưng nén ra lại hơn 300Mb, vẫn đúng dung lượng thực.

sammy170383

File Rar chỉ có mấy trăm Kb nhưng nén ra lại hơn 300Mb, vẫn đúng dung lượng thực. Mình vẫn chưa hiểu câu hỏi của bạn nên trả lời hơi lung tung!

Thế cụ thể là file nén có vài trăm kb, nhưng có thể giải nén ra hơn 300Mb hay sao?

Ruddy

Đúng rồi, khi giải nén ra thì thư mục đó vẫn có 116 file hình, và tổng dung lượng vẫn hơn 300Mb. E có gửi kèm File đi cùng mà.

huongc0ng

Đúng rồi, khi giải nén ra thì thư mục đó vẫn có 116 file hình, và tổng dung lượng vẫn hơn 300Mb. E có gửi kèm File đi cùng mà. Mình không thể tại file của bạn được, có lẽ nó đã bị xoá rồi, bạn hãy re-up sang 1 host khác nhé!

Dùng safeshare cũng được, ở ngay phía phải của 4rum ấy nhé!

Fabion

Mình không thể tại file của bạn được, có lẽ nó đã bị xoá rồi, bạn hãy re-up sang 1 host khác nhé!

Dùng safeshare cũng được, ở ngay phía phải của 4rum ấy nhé! em gửi lại File ở dưới nhé.

bin_nhok

em gửi lại File ở dưới nhé.

Mình đang cố gắng khôi phục file cho bạn, nếu được hay không thì chắc mai mình mới trả lời được!

Mình xem qua thì file của bạn đã bị hỏng, cái lỗi này thì cũng kha khá người bị!

Tối mình thử lấy máy DSLR để! đưa ngươc vào máy xem thế nào!

bugs993000

Mình đang cố gắng khôi phục file cho bạn, nếu được hay không thì chắc mai mình mới trả lời được!

Mình xem qua thì file của bạn đã bị hỏng, cái lỗi này thì cũng kha khá người bị!

Tối mình thử lấy máy DSLR để! đưa ngươc vào máy xem thế nào! Thank anh nhiều nhé. Cố gắng hết sức nha anh.

em không muốn nghe "chúng tui đã cố gắng hết sức".

haiyen_com

Nhờ các mod Chia Sẻ Kiến Thức giúp men này với! Cần khôi phục lại ảnh đã bị lỗi do quá trình chuyển đổi ở thẻ nhớ

Links down ảnh ở #7

chuot_vip

ca này khó !! oánh dấu topic này để hóng cao thủ vào xử lý ...

bạn đã hỏi thằg chụp xem nó còn giữ file trong thẻ nhớ không chưa ??

ryl_vampir3

ca này khó !! oánh dấu topic này để hóng cao thủ vào xử lý ...

bạn đã hỏi thằg chụp xem nó còn giữ file trong thẻ nhớ không chưa ?? Có vẻ là không? Bài post bên topic mình quản lí, nhưng mình đã thử qua các trình khôi phục, đều không cho kết quả?

Hỏi cao nhân thì họ bảo phải cầm thẻ trên tay mới giải đáp tiếp được!

Hóng người giỏi vào giúp ngta!

Có vẻ là không? Bài post bên topic mình quản lí, nhưng mình đã thử qua các trình khôi phục, đều không cho kết quả?

Hỏi cao nhân thì họ bảo phải cầm thẻ trên tay mới giải đáp tiếp được!

Hóng người giỏi vào giúp ngta! mình thấy lạ ở chỗ là file rar có chưa đến 300kb mà vẫn bung ra dc hơn 300MB ... bạn có thể giải thích cho mình dc không ???

lam_nguyen450

mình thấy lạ ở chỗ là file rar có chưa đến 300kb mà vẫn bung ra dc hơn 300MB ... bạn có thể giải thích cho mình dc không ??? Các file ảnh đã bị đứt gãy lung tung, nên khi nén nó sẽ dồn lại, có thể là thế nên khi nén ảnh nó mới ra được vài trăm kb

Các chủ đề có liên quan khác