quynhtramqx

tuần trước mới mua con Tenda W316R zề, cấm theo sơ đồ như tronh hình

khi cấm xong, lên wifi thì vèo vèo, nhưng mở máy tính lên thì không vào mạng được,( không vào được trang để chĩnh cấu hình con tenda lun )., cứ tưởng hư nên tháo con wifi ra, nối lại modem với PC thì lên mạng được..

mình rất muốn được đổi lại pass wifi nhưng không thê.. mội người giúp với

conbocon

Sao lại không thể đổi được pass hả bạn?Bạn không vào được để đổi hay là bạn không biết cách đổi?

pluser79

không thể vào được ak.. dường như là PC không nhận driver router wifi của mình lun thì phải ak..

chodientu

Không phải do driver đâu bạn. Nếu không nhận driver thì bạn cũng không có mạng rồi. Bạn không vào được trang ak?

Anastagio

không thể vào được ak.. dường như là PC không nhận driver router wifi của mình lun thì phải ak.. Bạn có nói

cứ tưởng hư nên tháo con wifi ra, nối lại modem với PC thì lên mạng được

. Chứng tỏ không phải do không nhận driver router bạn ạ.Theo như hình vẽ trên thì bạn cắm đúng rồi đó.

Gian

không cài được pass thì bạn Reset lại nếu con này không có lỗ Reset là hàng tào lao đó

Win

wifi thì vào bình thường, còn pc cắm dây mạng không vào được à?

xem cái pc mạng bị chấm than. hay là đấu x luôn,

raymous_md

nhân tiện các cao thủ cho em hỏi là có ai biết cách cài đặt con wifi của hãng surecome không?tên nó là EP-9410SX-GA/Ả/M. các thông số kèm theo là IÊ 802.11G ADSL 2/2 +ROUTER.

mecury118

nhân tiện các cao thủ cho em hỏi là có ai biết cách cài đặt con wifi của hãng surecome không?tên nó là EP-9410SX-GA/Ả/M. các thông số kèm theo là IÊ 802.11G ADSL 2/2 +ROUTER. vào run, gõ cmd

gõ ipconfig

rồi xem chỗ default getway xem địa chỉ, 192.168. . ghì đó

gõ dịa chỉ lên trình duyệt, rồi đăng nhập bằng user: Admin pass: Admin

cafefifteen

mình cũng không rỏ nữa , nhưng mà không thể nào cho con wifi và modem chạy cùng lúc đk. Sao lại thế nhỉ.Bạn xem đã cắm đúng dây như trong hình chưa.Vì nếu cắm sai dây thì cũng chỉ 1 trong 2 cái hoạt động được thôi.Máy mình cũng có 1 modem ADSL và 1 Bộ phát wifi như bạn,cũng cắm như hình của bạn và vẫn vào được mạng mà

Các chủ đề có liên quan khác