tutranviet

Tình hình là em có 1 con Huawei E3131 Hilink (được tặng, hàng FPTShop), Ch ế độ Hilink đúng là hay thật, mọi thông tin cấu hình APN, SMS, Lưu lượng sử dụng đều lưu trên USB, cắm vào mấy nào cũng có cả. Nhưng mình cắm vào Router Wifi thì hơi khó khăn, tìm ....tìm ..... thì ra có thể chuyển qua lại giữa chế Hilink và Serial Port. (chia sẽ cho bạn nào chưa biết )

Hướng Dẫn (E3131, Rất an toàn, chả có đụng gì tới FW cả):

1. Từ trình duyệt Web, vào (chỉ 1 page trắng)
Code: http://192.168.1.1/html/switchProjectMode.html 2. Vào Windows Device Manager, Windows sẽ thấy phần cứng mới

3. Cài Driver (Chỉ thực hiền Lần đầu)

b/ Cài Driver, Windows sẽ nhận ra "3G PC UI Interface" và "3G Application Interface" trong phần Ports.

4. AT commands để có thể Dial-up connection:

Bạn có thể dùng các tool AT, ở đây dùng Huawei Modem Terminal

Mở Huawei Modem Terminal lên, Port bạn tìm "3G PC UI Interface" và click Connect, ở dòng dưới bạn gò lện AT vào (Enter từng dòng lệnh):
Code: AT^U2DIAG=0
AT+CFUN=4
AT+CFUN=6 Để Chuyễn lại Hilink, bạn cũng dùng Huawei Modem Terminal , Port bạn tìm "3G PC UI Interface" và click Connect, ở dòng dưới bạn gò lện AT vào (Enter từng dòng lệnh):
Code: AT^U2DIAG=119
AT+CFUN=4
AT+CFUN=6 Network adapters : 'Windows Mobile-based Internet Sharing Device'

Giờ thì tận hưỡng

phmc150809

bạn dùng gói của mobi à.có cách nào mở rộng bănng thông mobi k bạn chỉ mình với mình đang sài dcom của mobi mà tốc độ chậm quá face cũng k nổi nữa.............mong bạn giúp đỡ

babyocchich

Chương trình quản lý này là kèm theo từ Huawei hay là chương trình tự build mà nhìn thấy lạ quá

mongtinh

Chương trình quản lý này là kèm theo từ Huawei hay là chương trình tự build mà nhìn thấy lạ quá Huawei cũng k0 có luôn, hàng tự ReBuild mà . Không rõ các em E3131 khác sao, con FPTShop của mình ngoài Mobile Partner ra thì cà Mdma,.. đều k0 dùng được. Thấy cái này kết nối được (Huawei ZTE), Code free nên phài ra sức cày, Edit lại, nhưng đáng công

Các chủ đề có liên quan khác