Bornbazine

Khó khăn khỉ gì
Mục tiêu của chính phủ vẫn là giữ hay tăng thuế nhập để bảo trợ ngành thép nội địa. Thép lá của TQ khi vào duoc thi trường mình thì giá xấp xỉ ruì, vấn đề là ngta vừa quen dùng hàng VN chất luong cao, chẳng ai mặn mà với chất lượng Tung của cả. Chỉ có chăng là nhưng kẻ xấu thôi

Hnay e múc thêm một ít của bác nào yếu tim, Chân thành cảm ơn.
Mục tiêu là dài hạn, bỏ bèn gì vài ba line!!

Phelan

Trích từ bài của tlastsamurai viết lúc 12:17 ngày 15/09/2009:
Khó khăn khỉ gì
Mục tiêu của chính phủ vẫn là giữ hay tăng thuế nhập để bảo trợ ngành thép nội địa. Thép lá của TQ khi vào duoc thi trường mình thì giá xấp xỉ ruì, vấn đề là ngta vừa quen dùng hàng VN chất luong cao, chẳng ai mặn mà với chất lượng Tung của cả. Chỉ có chăng là nhưng kẻ xấu thôi

Chúc mừng bác vừa kiên định, nói chung thì đi bằng nạng đến giữa năm sau có lẽ cũng bất có vẫn đề gì, chỉ tội nghề các bạn lướt lát T3 thôi

fuckof

Sao chú nói anh đi nạng, xấu tính quá!!
Nếu ý chú thế thì chắc chú đang ngồi xe lăn, chưa lên tàu dc. Để anh kiếm tàu dành riêng cho chú nha.

conbocon

Trích từ bài của modep4 viết lúc 08:55 ngày 15/09/2009-]
tin vừa có 15 ngày mà sao cp nó vẫn tăng ? Lãi nhờ dự trữ giá rẻ chớ đâu phải dthu tăng 60% thì giá cỡ gấp 2 mức cũ là ghê lắm rồi .Vậy mà DRC gấp 5 giá cũ ;VIS gấp 4,em bó tay .

Lâu lâu cũng gặp thằng ngu bàn chuyện thế giới.
Chú nhìn nhé VIS
Năm 2005 Năm 2006 Năm 2007 Năm 2008
1,119,961,180 1,271,225,724 1,471,559,502 1,723,539,470
6,522,287 13,977,210 21,912,540 131,210,445

2008 là giờ mua giá rẻ hả, có biết đọc báo cáo không.

DRC của chú nè
Năm 2005 Năm 2006 Năm 2007 Năm 2008
722,132,632 930,161,668 1,175,515,471 1,304,443,902
1,225,620 55,378,621 70,867,563 51,789,164

Sắt thép nguyên liệu cạn dần, còn cao su thì sao chú nó trồng được đó.
Nhìn báo cáo tổng thể rồi hãy phán.

Được chungung sửa chữa / chuyển vào 18:35 ngày 15/09/2009

Tennyson

Trích từ bài của tlastsamurai viết lúc 13:05 ngày 15/09/2009:
Sao chú nói anh đi nạng, xấu tính quá!!
Nếu ý chú thế thì chắc chú đang ngồi xe lăn, chưa lên tàu dc. Để anh kiếm tàu dành riêng cho chú nha.

Giờ tớ lên tàu SSI và vừa khởi hành được T2 rồi, còn con tàu thép gỉ đợi hạ độ cao tầm 25% cho an toàn rồi tớ mới dám lên, bác ngồi trên đó rồi bảo trọng, có khi đi bằng nạng ở dưới đất lại an toàn hơn đấy.

Brad

Trích từ bài của nqsoft2004 viết lúc 12:23 ngày 15/09/2009:
Khó khăn khỉ gì

Chúc mừng bác vừa kiên định, nói chung thì đi bằng nạng đến giữa năm sau có lẽ cũng bất có vẫn đề gì, chỉ tội nghề các bạn lướt lát T3 thôi

Dẹp cái Topic này đi. Vào đây so găng cho tập trung.

http://ket-noi.com/forum//f_319/1203030/trang-5.ttvn

thông báo chủ TOP: Hãy nhìn HLA hôm nay

Stevenson

Trích từ bài của hoasua82 viết lúc 19:37 ngày 15/09/2009:
Trích từ bài của nqsoft2004 viết lúc 12:23 ngày 15/09/2009:
Khó khăn khỉ gì

Dẹp cái Topic này đi. Vào đây so găng cho tập trung.

http://ket-noi.com/forum//f_319/1203030/trang-5.ttvn

thông báo chủ TOP: Hãy nhìn HLA hôm nay

HLA làm ăn có cơ bản, có thông tin hỗ trợ tốt, chưa tăng nóng, tạm thời (gian) trụ được, nhưng liệu được bao nhiêu, tóm lại cp thép nào tăng nhiều rồi thì phải chúi đầu cho các nhóm khác vươn lên.

Gow

Nhờ thép gặp nạn mà đội mình gom được VIS giá sàn

Thank các bạn hôm nay bán sàn VIS.

honda

Trích từ bài của nqsoft2004 viết lúc 11:57 ngày 16/09/2009:

Cadarn

Chẳng biết đường nào mà lần với chú nqsòt này. Chợ nào cũng có chú hết!!

Iosep

Cẩn thận với cùng chí này hô hào nhé các bác.

Trích từ bài của Kunken viết lúc 13:48 ngày 16/09/2009:

Mịa cái thể loại lập cái topic vớ vẩn rồi huênh hoang khoe mua giá sàn hôm nay là loại éo ra cái gì rồi Nếu ăn đưọc thì cứ âm thầm mà ăn khoe làm gì đợi T4 về xem sống nổi không mà khoe khoang ra vẻ ta đây

Rất ghét cái thể loại người kiểu này!

Wat

Trích từ bài của Kunken viết lúc 13:48 ngày 16/09/2009:

Có gì bất phải mong bác bỏ quá cho. Em chỉ lập topic thông báo chung các cổ phiếu ngành thép vừa tăng khá nóng đang đến giai đoạn điều chỉnh. Còn khuyên các bạn bán nhanh để được giá cao từ đầu giờ hôm qua, có phải HLA hôm qua bán được giá trần ngọt hơn hôm nay không, bác còn vào răn đe em là nhìn HLA trần kia kìa

Còn VIS nó là cổ phiếu có chỉ số EPS cao, thông tin chia chác nghe đồn là rất hoành tráng vừa được biết từ hồi chiều qua, tự nhiên bị giảm quá đà tính đến hôm nay là 10K, vậy thì mình phải gom những cổ phiếu giảm như vậy còn những anh thép khác chưa giảm thì cũng cần điều chỉnh để lấy lại sự cân bằng với nhóm TC-NH. Dòng trước vẫn còn rất mạnh, tư duy BBs bây giờ là đánh kiểu bập bênh cho chỉ số bất bị tăng nóng, nên phải tỉnh táo để trụ lại ở thị trường. Dù ai có hô hào thì cũng phải tự biết mà chắt lọc lấy thông tin. Không thể đánh cùng cứ nhóm đó là đều phải tăng hay giảm, vậy thôi.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
I HPG với những thông tin về tài chính. Cổ phiếu tốt của một doanh nghiệp sắt thép số 1 Việt Nam Tài chính, Chứng khoán 9
X Phân tích và định giá cổ phiếu công ty cổ phần thép Việt Ý Tài liệu chưa phân loại 3
T Lựa chọn và phân tích cổ phiếu SSM của công ty cổ phần chế tạo kết cấu thép VNECO Tài liệu chưa phân loại 0
D Nghiên cứu các nhân tố ảnh hưởng tới tính thanh khoản của cổ phiếu niêm yết trên thị trường chứng khoán Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Phân tích và định giá cổ phiếu công ty cổ phần đầu tư phát triển đô thị và khu công nghiệp sông đà Luận văn Kinh tế 0
D Tác động về mặt hiệu ứng thông tin của thanh khoản cổ phiếu đối với quyết định chi trả cổ tức bằng tiền Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu mối quan hệ giữa thanh khoản cổ phiếu và tỷ lệ chia cổ tức của các công ty niêm yết trên sàn chứng khoán HOSE Luận văn Kinh tế 0
D Mối quan hệ giữa tính thanh khoản cổ phiếu, quản trị công ty và giá trị doanh nghiệp: bằng chứng thự Luận văn Kinh tế 0
T Áp dụng các mô hình toán kinh tế trong việc phân tích cổ phiếu ngành điện trên thị trường chứng khoá Luận văn Kinh tế 0
C Giải pháp đối với việc thực hiện dự án phát hành cổ phiếu ra công chúng Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác