Mọi người ơi cho hỏi?!! Hiện tại mình đang xài laptop ASUS X550CC mình vừa chuyển chế độ Bios từ Legacy sang chế độ UEFI nhưng sao giao diện của Bios vẫn y chang như của giao diện Legacy thế?. Mình thấy giao diện của chế độ UEFI rất đẹp và bắt mắt. Còn thấy dòng ASUS UEFI.......-Ez Mode nữa. Nhưng sao mình không có. Mình làm sao để cài đặt được giao diện đó vậy? . Cả nhà giúp với

Avenell

Không phải máy nào cũng giống nhau đâu. Máy mình mới mua chưa được 1 năm mà cũng đấu thấy như bạn nói. Chỉ có cái nhận biết được là HDD nó chuyển sang GPT thôi.

Iakovos

quan tâm làm gì bạn.máy mình vừa chuyển hôm kia mà cũng có thấy gì thay đổi mấy đâu. máy móc hoạt động ngon lành là được rồi.

Thật chất nó cũng là BIOS thôi. Có cái cách gọi nó hơi khác tí. Mình cũng đang dùng ASUS đây. Còn vấn đề mod BIOS thì mình không rành lắm. Vậy hả @@!

le_tuandt_2503

anh ơi anh có thể cho em xem cái ảnh HDD khi chuyển sang GPT được ko. em đọc thấy chủ đề này rất hữu ích nhưng chưa được nhìn thấy hình ảnh của nó Không phải máy nào cũng giống nhau đâu. Máy mình mới mua chưa được 1 năm mà cũng đấu thấy như bạn nói. Chỉ có cái nhận biết được là HDD nó chuyển sang GPT thôi.

big_baby_194

HDD của mình rất nhiều phân vùng. Nhưng chủ yếu bạn chú ý một số phân vùng nhỏ nhỏ là được.

anh ơi anh có thể cho em xem cái ảnh HDD khi chuyển sang GPT được ko. em đọc thấy chủ đề này rất hữu ích nhưng chưa được nhìn thấy hình ảnh của nó

Brentley

HDD của mình rất nhiều phân vùng. Nhưng chủ yếu bạn chú ý một số phân vùng nhỏ nhỏ là được.
nè bạn ơi

pe_fuc_map

Oh. Tại vì mình thấy giao diện bió cuả UÈI rất đẹp. có thể xài chuột bên trong nữa nè . Mà các bạn ơi mình có nên kích hoạt uefi security boot không ta? nó có ảnh hưởng gì hok mọi người

angelhell_188

Nek là sao bạn? . Àh bạn quyenthanhbg muốn thấy hình ổ cứng sau khi chuyển sang GPT ra sao nên mình up lên cho bạn đó xem đó mà @@!

Dong_Yul

Bạn xem thêm ở đây. Có lẽ nó chỉ có ở main máy bàn.

Oh. Tại vì mình thấy giao diện bió cuả UÈI rất đẹp. có thể xài chuột bên trong nữa nè . Mà các bạn ơi mình có nên kích hoạt uefi security boot không ta? nó có ảnh hưởng gì hok mọi người

pluser79

Chắc vậy r. Tiếc quá đi nhưng không sao? Mình thấy chuyển sang chế độ UEFI không bị màn hình đen khi khởi động nữa. Cũng hanh hơn tí. Ngoài ra không có gì khác hết. Chắc có lẽ bảo mật cao hơn legacy. Àh bạn ơi sao mình thấy windows 8.1 icon xuất hiện chậm lắm, Mỗi lần vào là không xuất hiện luôn mà đợi một lúc mới xuất hiện. làm sao khắc phục được vấn đề đó vậy?

orange_milk288

Máy mình có giao diện Boot UEFL này nhưng khi chỉnh sửa thì rất khó!

Các chủ đề có liên quan khác