mytrang_94qn

hôm nay bổng dưng mình không vào được ổ đĩa D trong Computer nữa, lnó báo như trong hình này

mọi người ai biết giúp mình với..

hanhphuc.72611

ổ D của bạn bị lỗi ,Bạn phải Format lại ổ D có điều bạn phải chấp nhận mất hết toàn bộ dữ liệu ở ổ D

cách làm : chọn ổ D click chuột phải chọn format , file system chọn NTFS nhấn OK là Xong

bây giờ bạn có thể mở ổ D lên

phan.huutri

không còn cách nào nữa ah mọi người....giờ format lại mất đi toàn bộ tài liệu.huhu.......

Có pro nào giúp mình ổ D cứu vớt tài liệu với!!!!

Braden

mới bị như vậy.bạn dùng phần mềm xem có bị bad giống mình không nhé

tungshooter

đọc cái này xem có giúp ích được gì không : bạn ah, trong đó có người bị ổ E nhưng không thấy bài nào giúp được...

---------- Bài thêm lúc 13:01 ---------- Bài trước là lúc 13:00 ----------

mới bị như vậy.bạn dùng phần mềm xem có bị bad giống mình không nhé nói rỏ hơn được không bạn?

bautroicuasao

Bạn dùng đĩa Hiren's Boot vào windows XP Mini để copy tài liệu trong ổ D để khỏi mất dữ liệu sau đó bạn Format lại ổ D xem thế nào.

Sidwell

không còn cách nào nữa ah mọi người....giờ format lại mất đi toàn bộ tài liệu.huhu.......

Có pro nào giúp mình ổ D cứu vớt tài liệu với!!!! Vào Safe mode hay dùng Boot vào Mini WinXP để cóp dữ liệu rồi xử lý tiếp nhé!

minhthu_88

bạn vào Disk Management,R-click vào ổ E/chọn Change Drive Letters and Paths.Bạn remove nó.Restart máy lại,sau đó cũng vào lại Change,chọn ổ khác xem có vào được k.Vào dc rồi thì đổi lại ổ E

vào đây:

bạn thử chuột phải vào ổ đĩa chon properties/tool/check now/ đánh dấu vào auto fix system eror

hay bạn có thể dùng lệnh chkdsk trong cmd->không nhớ rõ lắm, bạn google tiếp nha. mình cũng từng bị thế rồi

chưa hẳn đã phải format hay delete phân vùng đâu

ngoc_ngoc198701

bạn down cái ubuntu về rồi cài vào ổ C. sau đó dùng ubuntu vào ổ D, copy dữ liệu sang ổ khác như E hay F, rồi format lại ổ đĩa trong ubuntu. mà mình nghĩ cứu chuyện dữ liệu là có thể được vì khi ổ cứng hỏng thì toàn thì các ổ khác cũng gặp vấn đề tương tự chứ không một ổ đâu. mình bị chuyện này thường xuyên mà hỏng 2 ổ kìa nhưng lỗi khác của bạn

Các chủ đề có liên quan khác