mình có đi cài windows lại or ghost máy nhưng đối với 1 số máy vào BIOS chỉnh khởi động từ USB mà không thấy First Bo.ot USB hay USB-CDROM hay USB-HDD thì chắc main đó không hổ trợ rồi không có gì phải bàn.

Nhưng đối với 1 số máy trong bo.ot có thể chỉnh khởi động từ USB như hình dưới #1 thì khi cắm USB Bo.ot (đã test 100% chạy được bo,ot) thì khi vừa cắm vào dường như máy bị treo không thể bo,ot được, chẳng hiểu lỗi này là ntn khắc phục ra sao mong ace test dùm

hình #1

khi cắm USB khởi động lên bị treo ở đây ( hình #2, or khi đang chỉnh trong BIOS cắm USB Bo,ot vào là treo luôn.

hình #2

Còn đây là main Hình #3

Frang

Theo như hình 1 thì bạn đúng là đang boot từ USB nhưng lại là USB-CD ROM (ổ CD ROM rời dùng cổng USB) chứ không phải boot từ USB-HDD.

Theo như hình 1 thì bạn đúng là đang boot từ USB nhưng lại là USB-CD ROM (ổ CD ROM rời dùng cổng USB) chứ không phải boot từ USB-HDD. vậy nếu như không có USB-HDD or USB thì xem như không hổ trợ hả bạn

Mình không nghĩ là không hỗ trợ mà có thể USB không tương thích với máy nên máy chưa nhận. Bạn xem có nhiều tùy chọn liên quan đến Removable Device. Bạn thử kiếm kĩ xem.

dongchoac_ch

Mình không nghĩ là không hỗ trợ mà có thể USB không tương thích với máy nên máy chưa nhận. Bạn xem có nhiều tùy chọn liên quan đến Removable Device. Bạn thử kiếm kĩ xem. ngộ vậy, USB bo.ot mình test trên laptop và các máy khác ngon lành mà ^^! cái hình #1 là mình chưa cắm USB vào đó, nếu mà cắm USB Bo.ot vào là treo luôn chứ nhận gì, lúc chưa cắm mình vào chình thì có 1 loại lựa chọn rồi, trong đó có chỉ có 1 dòng là USB-CDROM thôi @@

thuylinh9x_cp

Bạn thử tạo một USB boot Format FAT32, MBR là USB-HDD+, PBR là BootMGR rồi giải nén file cài đặt windows 7 hay windows 8 vào rồi cắm vào máy (trước khi vào Bios) thử xem. Có một bạn cũng từng thắc mắc là máy cắm USB boot lúc máy đang khởi động là bị đơ. Bạn cũng thử đưa Removable lên first boot.

Sevastianos

Bạn thử tạo một USB boot Format FAT32, MBR là USB-HDD+, PBR là BootMGR rồi giải nén file cài đặt windows 7 hay windows 8 vào rồi cắm vào máy (trước khi vào Bios) thử xem. Có một bạn cũng từng thắc mắc là máy cắm USB boot lúc máy đang khởi động là bị đơ. Bạn cũng thử đưa Removable lên first boot. để mình test thử đưa Removable lên first ^^

Mình xài main ESYS (hình như cũng của foxconn) cũng bị như bác thớt, vẫn chưa khắc phục dk, trước giờ toàn cài windows từ HDD.

Các chủ đề có liên quan khác