mình đi thi : trong đề hỏi là nguyên nhân và cách khắc phục khi định dạng văn bản gặp phải lỗi khi thao tác định dạng chuyển font chữ từ thường sang hoa thì nội dung không hiển thị được đúng tiếng việt có dấu. nhưng mình thử với tiếng anh thì nó vẫn bị sai font.

cách làm của mình là bôi đen đoạn văn bản rôi vào format/font/small or all caps

còn nếu dùng unikey thì không bị lỗi

Meldryk

Lỗi này thường xảy ra với font TCVN. Khắc phục như sau: Bạn vào lại format và bỏ Small caps đi, sau đó chọn loại font là .VnTimeH để chuyển sang chữ hoa cho đoạn văn bản.

quoc_bao444

đối với tiếng việt không dấu thì còn được (thường >hoa) chứ chữ hoa sang thường thì không được.

với tiếng việt có dấu thì sai hết. mình đã dùng bộ gõ unikey với nhiều cách gõ . và thay nhiều font mà vẫn không được.

nếu dùng unikey để chuyển chữ hoa sang thường và ngược lại với tiếng việt có dấu thì đều không bị lỗi

đối với tiếng việt không dấu thì còn được (thường >hoa) chứ chữ hoa sang thường thì không được.

với tiếng việt có dấu thì sai hết. mình đã dùng bộ gõ unikey với nhiều cách gõ . và thay nhiều font mà vẫn không được.

nếu dùng unikey để chuyển chữ hoa sang thường và ngược lại với tiếng việt có dấu thì đều không bị lỗi Vấn đề là bạn không biết dùng, sử dụng sai font và bảng mã. Mình test rồi mới trả lời bạn chứ mình không trả lời mò.

Các chủ đề có liên quan khác