Phuong_Thai

Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Hạch toán vật liệu, công cụ công cụ tại công ty tNHH kỹ thuật Phùng Hưng
KILOBOOK.COM
B¸o c¸o thùc tËp                                                                                                       
Sinh viªn thùc hiÖn: TrÇn ThÞ NguyÖt                                               Líp: TCKTD2 

khu«n mÉu vµ c¸c s¶n phÈm cã liªn quan ®Õn khu«n mÉu. Sau mét thêi gian ®i 
s©u  t×m  hiÓu  ho¹t  ®éng  cña  C«ng  ty  t«i  nhËn  thÊy  ®−îc  sù  quan  träng  cña  vËt 
liÖu, c«ng cô dông cô víi qu¸ tr×nh s¶n xuÊt kinh doanh sù cÇn thiÕt ph¶i qu¶n lý 
vËt liÖu nh»m ®¸p øng kÞp thêi, nhu cÇu vËt liÖu phôc vô s¶n xuÊt. 

NhËn  thÊy  ®−îc  nh÷ng  khã  kh¨n  tån  t¹i  trong  viÖc  qu¶n  lý  vµ  sö  dông 
nguyªn liÖu , vËt liÖu, c«ng cô dông cô vµ nhÊt lµ b¶o ®¶m nguån vèn l−u ®éng 
cho viÖc dù tr÷  tµi s¶n l−u ®éng ë C«ng ty. NhËn thøc c«ng t¸c h¹ch to¸n vËt 
liÖu, c«ng cô dông cô ®ãng vai trß quan träng trong C«ng ty trong toµn bé c«ng 
t¸c h¹ch to¸n kÕ to¸n. §−îc sù gióp ®ì nhiÖt t×nh cña c« gi¸o NguyÔn ThÞ V©n 
vµ c¸c c¸n bé kÕ to¸n ë C«ng ty n¬i t«i thùc tËp em  m¹nh d¹n ®i s©u nghiªn cøu 
chuyªn ®Ò “H¹ch to¸n vËt liÖu, c«ng cô dông cô cña doanh nghiÖp s¶n xuÊt.” 
ë C«ng ty TNHH kü thuËt Phïng H−ng. 
Néi dung b¸o c¸o thùc tËp tèt nghiÖp : 
PhÇn I : Giíi thiÖu vÒ C«ng ty TNHH kü thuËt Phïng H−ng. 
PhÇn II : Lý luËn chung vÒ tæ chøc h¹ch to¸n kÕ to¸n nguyªn liÖu vËt liÖu, c«ng 
cô dông cô trong doanh nghiÖp s¶n xuÊt. 
PhÇn III: Tæ chøc h¹ch to¸n c«ng t¸c kÕ to¸n nguyªn liÖu, c«ng cô dông cô t¹i 
C«ng cô dông cô t¹i C«ng ty TNHH kü thuËt Phïng H−ng. 
PhÇn  IV:    Nh÷ng  ®¸nh  gi¸  vµ  kÕt  luËn  chung  vÒ  c«ng  t¸c  h¹ch  to¸n  kÕ  to¸n 
nguyªn liÖu, c«ng cô ë C«ng ty TNHH kü thuËt Phïng H−ng. 

Do thêi gian thùc tËp cã h¹n, víi nhËn thøc cßn nhiÒu h¹n chÕ nªn b¸o c¸o 
thùc  tËp  tèt  nghiÖp  ch¾c  ch¾n  kh«ng  tr¸nh  khái  thiÕu  sãt.  Em  rÊt  mong  vµ  xin 
tr©n thµnh c¶m ¬n sù ®ãng gãp ý kiÕn cña c¸c thÇy c« gi¸o vµ anh chÞ trong C«ng 
ty ®Ó b¸o c¸o ®−îc hoµn thiÖn h¬n. 
Em xin ch©n thµnh c¶m ¬n .! 

Hạch toán vật liệu có đảm bảo được tất cả thì sẽ đảm bảo cho việc cung cấp nguyên liệu vật liệu, công cụ công cụ ịp thời và đồng bộ cho nhu cầu của sản xuất
Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác