Sully

Hóa đơn bán ấn chỉ,( tức là bên mình mua quyển hóa đơn đó) do Cục thuế quận cấp có được kê khai vào kê khai thuế đầu vào bất các bạn nhỉ?? Thanks

Sully

Nếu là hoá đơn thông thường thì vào chi phí, hoá đơn GTGT thì kê khai bình thường.Thân chào.

Daley

Trích: Nguyên văn bởi huoucao Hóa đơn bán ấn chỉ,( tức là bên mình mua quyển hóa đơn đó) do Cục thuế quận cấp có được kê khai vào kê khai thuế đầu vào bất các bạn nhỉ?? Thanks Hoá đơn đó bất kê khai, đưa vào chi phí thôi.

namdinh

Hóa đơn đó vẫn có : Ký hiệu..... ; Số.... Mã số thuế ,như vậy có được kê khai hàng tháng khi lập bảng kê báo cáo thuế hàng tháng không các bạn ?? hay là chỉ khi quyết toán quý mới cho vào chi phí??

Turner

Trích: Nguyên văn bởi huoucao Hóa đơn đó vẫn có : Ký hiệu..... ; Số.... Mã số thuế ,như vậy có được kê khai hàng tháng khi lập bảng kê báo cáo thuế hàng tháng không các bạn ?? hay là chỉ khi quyết toán quý mới cho vào chi phí?? Nếu là hóa đơn GTGT thì bạn cứ kê khai.

Grantland

Trích: Nguyên văn bởi huoucao Hóa đơn đó vẫn có : Ký hiệu..... ; Số.... Mã số thuế ,như vậy có được kê khai hàng tháng khi lập bảng kê báo cáo thuế hàng tháng không các bạn ?? hay là chỉ khi quyết toán quý mới cho vào chi phí?? Hóa đơn đó vẫn kê khai vào Bảng kê mua vào của Báo cáo thuế hàng tháng, nhưng ở cột thuế suất thì bất ghi ( do đó phần thuế GTGT đầu vào sẽ bất phát sinh ).

Brentyn

Trích: Nguyên văn bởi huoucao Hóa đơn bán ấn chỉ,( tức là bên mình mua quyển hóa đơn đó) do Cục thuế quận cấp có được kê khai vào kê khai thuế đầu vào bất các bạn nhỉ?? Thanks Hoá đơn này mình hok cần kê khai đâu bạn a.

Faer

Khi bạn mua ấn chỉ. Nếu có Thuế thì cứ ghi vào còn không thì đưa vào chi phí như bình thường.TIẾN LÊN

Zechariah

Cái hóa đơn ấn chỉ này chỉ đưa vào chi phí thôi bạn nhé, bất nên phải kê khai vào tờ kê khai hàng tháng đâu, vì nó bất có thuế suất

Anwar

Hoá đơn đó bất có thuế suất thì bất kê khai chỉ đưa vào chi phí thôi bạn ạ

Duante

Trích: Nguyên văn bởi huoucao Hóa đơn bán ấn chỉ,( tức là bên mình mua quyển hóa đơn đó) do Cục thuế quận cấp có được kê khai vào kê khai thuế đầu vào bất các bạn nhỉ?? Thanks cái đó đâu có VAT đâu bạn chỉ hoạch toán vào chi phí thôi

Shawn

Trích: Nguyên văn bởi huoucao Hóa đơn bán ấn chỉ,( tức là bên mình mua quyển hóa đơn đó) do Cục thuế quận cấp có được kê khai vào kê khai thuế đầu vào bất các bạn nhỉ?? Thanks Đưa thẳng vào CP bạn ah

Các chủ đề có liên quan khác