snow_queen3112

Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Một số vấn đề về quỹ Bảo hiểm xã hội ở Việt Nam hiện nay
§Ò ¸n m«n häc
§µo ThÞ Thanh T©m 
                           Líp: B¶o hiÓm 45A
2
   B¶o hiÓm x· héi ViÖt Nam h×nh thµnh tõ n¨m 1995, cho ®Õn nay ®· ph¸t 
triÓn kh¸ æn ®Þnh vµ ®· ®i ®Õn ®­îc ®¹i ®a sè ng­êi ®©n lao ®éng. 
Quü b¶o hiÓm x· héi ViÖt Nam ®­îc qu¶n lý mét c¸ch tËp trung thèng nhÊt 
vµ cã quy m« ngµy mét t¨ng. Trong thùc tÕ, c«ng t¸c thu chi cña quü ®· kh¸ c©n b»ng vµ ®¹t ®­îc nh÷ng thµnh qu¶ nhÊt ®Þnh, nh­ng bªn c¹nh ®ã cßn kh«ng Ýt nh÷ng trë ng¹i vµ h¹n chÕ vµ cã thÓ dÉn ®Õn t×nh tr¹ng vì quü trong thêi gian kh«ng xa. ViÖc x©y dùng quü B¶o hiÓm x· héi ®­îc v÷ng m¹nh, minh b¹ch lµ mét yªu cÇu bøc thiÕt hiÖn nay, ®ã lµm c¬ së ®Ó ®­a b¶o hiÓm x· héi ®Õn mäi ng­êi d©n lao ®éng trong x· héi. §ã còng chÝnh lµ lý do em chän ®Ò tµi: “Mét sè  vÊn  ®Ò  vÒ  quü  B¶o  hiÓm  x·  héi  ë  ViÖt  Nam  hiÖn  nay”.  Lµ  mét  sinh  viªn chuyªn ngµnh, ch­a cã kinh nghiÖm th­c tÕ, trong qóa tr×nh thùc hiÖn ®Ò tµi em ®· cè g¾ng t×m tßi, nghiªn cøu nh­ng vÉn cßn nhiÒu thiÕu sãt. Em mong cã sù ®ãng gãp ý kiÕn cña thÇy c« vµ c¸c b¹n ®Ó em cã thÓ lµm tèt h¬n trong nh÷ng ®Ò tµi s¾p tíi.
   Em xin ch©n thµnh c¶m ¬n!  
Quỹ bảo hiểm xã hội Việt Nam được quản lý một cách tập trung thống nhất và có quy mô ngày một tăng. Trong thực tế, công tác thu chi của quỹ đã khá cân bằng và đ
Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác