thoidi

các bạn cho em hỏi bookmark của Firefox và Chrome tối đa được bao nhiêu ạ? Vì em nhớ không nhầm có lần em bookmark bị đè,làm mất book cũ

boy_saygoodbye

bạn để bao nhiều mà bị đè. Trên FF mình để khoảng 20 cái bookmark toolbar, thêm nữa cũng vẫn không sao. có lẽ gần như không giới hạn số bookmark và bạn cũng không đến mức bookmark quá nhiều đâu nhỉ

alone_star

làm gì có chuyện giới hạn số lượng bookmark bao giờ. bạn xem kỹ lại đi, số lượng bookmark là không giớ hạn đó bạn ah

chrome bác đăng nhập vào, nó sẽ lưu giúp bác luôn, cài lại windows hay trình duyệt vẫn giữ dc bookmark

firefox 29 beta bắt đầu có chức năng hay ho này

Vì mình thấy có lần bị mất cái bookmark mà mình lưu.Trong khi đó mình không hề xoá đi . Nên mình sợ có trường hợp bị đè.Vì mình hay có thói quen cứ trang nào hữu ích là mình lại book vào, số lượng bookmark của mình quá nhiều luôn

titi_monkey72

bạn để bao nhiều mà bị đè. Trên FF mình để khoảng 20 cái bookmark toolbar, thêm nữa cũng vẫn không sao. có lẽ gần như không giới hạn số bookmark và bạn cũng không đến mức bookmark quá nhiều đâu nhỉ Mình bookmark cũng nhiều lắm nhưng mà chưa thấy bị đè bao giờ làm gì có chuyện giới hạn số lượng bookmark bao giờ. bạn xem kỹ lại đi, số lượng bookmark là không giớ hạn đó bạn ah chrome bác đăng nhập vào, nó sẽ lưu giúp bác luôn, cài lại windows hay trình duyệt vẫn giữ dc bookmark

firefox 29 beta bắt đầu có chức năng hay ho này Thank các bạn đã giúp.Nhưng có lẽ số lượng bookmark của các bạn chưa nhiều bằng mình nên chưa thấy hiện tượng đó.

P/S: Có bạn nào file bookmark hơn 1Mb chưa vậy

Thank các bạn đã giúp.Nhưng có lẽ số lượng bookmark của các bạn chưa nhiều bằng mình nên chưa thấy hiện tượng đó.

P/S: Có bạn nào file bookmark hơn 1Mb chưa vậy FF không giới hạn bookmark nhé, nhưng mà bạn làm gì mà bookmark nhiều thế @@

nduynt

mình xài add on xmarks của FF, nó tự save trên data của nó, mốt cài lại windows hay gì thì đợi nó sync 30s là xong, khỏi lo mất

còn chrome thì hay hơn cái là tự nó làm hết, log in vào acc google là nó tự save, khỏi cài add on

mình chả để ý đến dung lượng nhung cũng bookmark khá nhiều folder trong đó có thêm nhiều link, nói chung lúc mới đầu khởi động nó load ra thì chậm hơn bt chút, nhung bạn đăng nhập chrome thì chả lo bị mất (vùa ghost máy xong).

hoanglykhanh

Đúng như các bạn nói Bookmark là không hạn chế còn chuyện tự xóa (do quá nhiều) là không bao giờ, bạn đã nhầm lẫn diều gì chăng. Còn nhiều ít là do nhu cầu, mình có vài trăm bookmark được sắp xếp theo những thư mục riêng. Bookmark giúp ta truy cập lại trang cần mở nhanh nhiều so với search, mà lại không chiếm dung lượng như sao lưu và có thể dùng trên bất kì máy nào (chỉ cần đăng nhập tài khoản của trình duyệt).

FF không giới hạn bookmark nhé, nhưng mà bạn làm gì mà bookmark nhiều thế @@ lão này chắc là trùm lười luôn. có khi google hắn cũng bookmark luôn nè.

Các chủ đề có liên quan khác