Baudier

E đang dùng main giga, CPU E7400,DDRam 1GB.Khi khởi động đến phần press anykey to boot(nếu có đĩa windows trong ổ đĩa) thì dừng lại 6 giây mới chạy tiếp(dù k có đĩa nào trong ổ đĩa).Trước phần đó hiện lên chỉ 1 giây thôi,bác nào biết chỉnh trong BIOS chỉ e với.

Lazzaro

vào bios chỉnh thời (gian) gian boot lai đi bạn nhớ không lầm thì tab time boot đó

hay bản chỉnh mặc định bios lại là được à nó sẽ trở về vị trí ban đầu

Wheeler

Bạn muốn tiét kiệm 6s à ? Thử vào Cmos chỉnh lại xem. Chọn 1st boot divice là CD/DVD rồi 2nd là HDD, disable các thứ tự còn lại và giữ cho boot orther divice là enable.
hay có thể bạn thay ổ quang khác vào thử xem còn tình trạng này không.

Bardarik

Bạn biết cách vào BIOS Setup rồi chứ? (Máy bắt đầu khởi động, hiện cái bảng chữ đầu tiên, nhấn Del để vào BIOS Setup). Chọn mục Boot > Boot Device (tùy mỗi BIOS). Điều cơ bản là bạn cần chỉnh cho 1st boot là HDD 0 (hay tên ổ HDD), bất để là CD-ROM Drive, còn những mục 2nd, 3rd thì bạn kệ đấy. Chọn xong nhấn F10 > Chọn Yes.

Nyle

Trích:

cakiemcia

cái này đọc ở đâu rùi thì phải

mình cũng thấy vậy hình như có người hỏi rùi

Akiba

Cái này e cũng hỏi rồi,nhưng k ai trả lời nên fai hỏi lại,hi`hi`.Thank các bạn nha,để e làm thử xem

Trích:

dantruong_phulo

Bạn biết cách vào BIOS Setup rồi chứ? (Máy bắt đầu khởi động, hiện cái bảng chữ đầu tiên, nhấn Del để vào BIOS Setup). Chọn mục Boot > Boot Device (tùy mỗi BIOS). Điều cơ bản là bạn cần chỉnh cho 1st boot là HDD 0 (hay tên ổ HDD), bất để là CD-ROM Drive, còn những mục 2nd, 3rd thì bạn kệ đấy. Chọn xong nhấn F10 > Chọn Yes.

máy tui để first boot la CD drive cũng có bị 6s đâu ?

Parnall

Main e k có tab time boot,first boot.Còn 1st,2nd,3rd là cái gì,sao e k thấy. các bạn chỉ dẫn chi tiết hơn được k?

Kirkland

bạn vào BIOS mà chỉnh phần ứng dụng chạy ưu tiên là được. chỉnh về HDD là ổn nhất

Roark

ạn vào BIOS mà chỉnh phần ứng dụng chạy ưu tiên là được. chỉnh về HDD là ổn nhất
E k hiểu,đại ca nói rõ hơn đi

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Main của e là giga,k tương tự main khác 1 chút nào cả.BIOS của nó lạ lắm,hic.Vào những phần tương tự các bạn nói mà k thấy gì cả

Các chủ đề có liên quan khác