maquai

các bạn giúp em với,máy em đang dùng bình thường hôm rùi cài windows lại thì vẫn chạy bình thường nhưng khi vào mạng thì một thời (gian) gian sau may khởi động lại va xuất hiện màn hình xanh nữa.nó báo RIVER-IRQL-NOT-LESS-OR-EQUAL.GIÚP EM VỚI..........

Osbert

Trích:

nhatban1

các bạn giúp em với,máy em đang dùng bình thường hôm rùi cài windows lại thì vẫn chạy bình thường nhưng khi vào mạng thì một thời (gian) gian sau may khởi động lại va xuất hiện màn hình xanh nữa.nó báo RIVER-IRQL-NOT-LESS-OR-EQUAL.GIÚP EM VỚI..........

- Máy bị xung đột với driver của 1 thiết bị nào đó rồi, bạn xem gần đây có cài driver nào lạ kô ! Nếu có thì uninstall và tìm driver khác thích hợp hơn.

Maynor

Sao bạn chắc chắn là vào mạng 1 lúc thì reset máy ? Bạn vừa thử mở máy dùng nhưng bất cắm dây mạng chưa ?
Theo mình mạng với reset máy chỉ có 1 thư kết nối chúng lại với nhau là Virus, thế là bạn biết cách giải quyết sao rồi đó.
Nhưng có lẽ vấn đề bất đơn giản như vậy vì vừa có sự xuất hiện của "Màn hình xanh chết chóc", >80% nguyên nhân là do phần cứng, cụ thể có thể là ổ cứng của bạn vừa đến tuổi nghỉ hưu hay bad sector. Đến màn hình xanh rồi thì nếu bạn bất rành về phần cứng thì nên mang đi bảo hành(nếu còn) hay đem ra tiệm để chuyên gia (nhà) giải quyết. Phần mềm nghịch dại cỡ nào thì chỉ cần Format ổ cứng cài windows là hết chứ phần cứng thì sẽ phải hỏi đến Bác Hồ nhiều đấy

Torrey

bạn kiểm tra lại phần cứng, cập nhật trình điều khiển mới nhất xem sao???

thanks,mình kiếm tra rồi driver cung vừa cập nhật lại nhưng vẫn bị.mình không dùng mang thì dùng bao lâu cũng không bị khởi động lại.

Eoforwic

Bạn kiểm tra lại máy xem có virus không, thử scan lại rồi kiểm tra lại phần mềm duyệt web của mình.

Các chủ đề có liên quan khác