Chia sẻ miễn phí cho các bạn tài liệu: Tiểu luận: phong trào công nhân-nông dân Việt Nam những năm 1930-1931
Phong trào công nhân 1930 - 1931

GVHD: Lê Văn Hùng
 2
đã  ra  quyết  định  công  nhận  Đảng  Cộng  sản  Đông  Dương  là  phân  bộ  độc  lập  trực 
thuộc Quốc tế Cộng sản.
Để có được cuộc sống độc lập, ấm no, hạnh phúc như ngày hôm nay nhân dân 
ta  đã  trải  qua  biết  bao  nhiêu  thăng  trầm,  biến  cố,  đã  hi  sinh  biết  bao  xương  máu… 
Chính vì thế là người dân Việt Nam, tự hào vì những trang sử vàng của dân tộc và 
truyền  thống  đấu  tranh  chống  giặc  ngoại  xâm  kiên  cường,  bất  khuất  của  nhân  dân 
ta.Là những thế hệ mới của đất nước sinh ra không phải chịu cảnh chiến tranh khốc 
liệt, Được hưởng những thành quả từ mồ hôi xương máu của cha ông mình tạo ra. Tự 
nhận thấy mình cần phải hiểu biết rỏ lịch sử đấu tranh dựng nước và giữ nước của cha 
ông mình. Để cố gắng học tập và rèn luyện góp phần xây dựng đất nước Xã Hội Chủ 
Nghĩa phát triển.

Vì nội dung lịch sử đa dạng em xin đươc tập trung nghiên cứu đề tài: phong 
trào công nhân-nông dân Việt Nam những năm 1930-1931.
Nghiên cứu đề tài này nhằm trang bị cho chúng em vốn kiến thức về lịch sử 
dân tộc và phát huy truyền thống yêu nước, đoàn kết của nhân dân ta.
Dưới sự lãnh đạo của đảng phong trào đấu tranh của quần chúng bùng lên mạnh mẽ dẫn đến cao trào cách mạng 1930-1931 mà đỉnh cao là Xô Viết Nghệ Tĩnh. Cao trào c
Dành riêng cho anh em Ketnooi, bác nào cần download miễn phí bản đầy đủ thì trả lời topic này, Nhóm Mods sẽ gửi tài liệu cho bạn qua hòm tin nhắn nhé.
- Bạn nào có tài liệu gì hay thì up lên đây chia sẻ cùng anh em.
- Ai cần tài liệu gì mà không tìm thấy ở forum, thì đăng yêu cầu down tại đây nhé:
Nhận download tài liệu miễn phí

Các chủ đề có liên quan khác