Shawn

Nhà mình có 3 máy tính nhưng modem chỉ có 1 cổng thế là mình dùng 1 swich để chia cổng ra.Mấy hôm nay lạ lắm,máy mình lúc có mạng lúc ko.2 máy kia thì không làm sao cả,chỉ có mỗi máy mình là bị trường hợp đó.Thế là mình khởi động lại modem và repair lại local area connection thì lại được.Mà còn đặc biệt là vào mạng lan với nhau thì vẫn được và chỉ mấy mạng internet thui.

các bạn có thể chuẩn đoán cho mình xem thế nào k.Có gì mình lại Phần mềm lại tiếp.Thank các bạn rất nhiều.

hackermutrang

Có thể cái card mạng hay driver card mạng của bạn bị lỗi. Bạn thử remove driver card mạng đi rồi cài lại nó xem sao.

kesitinh

Bạn xem lại cái đầu dây mạng cắm chặt chưa.Có thể nó bị lỏng.Rồi thử cài lại driver card mạng xem

Chan

bị virut nó lụm river mang cũng nên hay có thể bị như 2 you trên nói

Ryton

uhm.Nhưng mỗi lần như thế mình vừa thử rút dây mạng ra cắm lại rồi nhưng vẫn bất ăn thua.Với lại mạng lan của mình lại vẫn có mới đau chứ,chỉ mất mạng internet thui.

Amott

Bạn dùng swich để chia cổng ra thì nên kiểm tra lại dây, kiểm tra tốc độ đường truyền của máy. Tôt nhất là 3 máy 3 cái modem.

Luk

Mạng LAN vẫn vào tốt thì dây với cổng chả có vấn đề chi cả.
Có chăng vấn đề ở hai ông hàng xóm thôi.
Coi có download hay dùng netcut gì đó không.
hay máy bạn dính virus, làm giảm tốc độ ra internet.

Edric

Trích:

Quy_dien_lang_y

àm giảm tốc độ ra internet.

Ko phải chỉ là giảm bạn ạ.Mất hẳn luôn.Hic.Với lại ấy,mình thử rút cổng swich hi sinh dây mạng của mình ra và cắm vào cổng # cũng không ăn thua.huhu.Chỉ có tắt modem để 1 lúc rồi bật lại thì mới có mạng thui.

Các chủ đề có liên quan khác