cứ mỗi lần khởi động máy tính là nó lại hiện ra bản log on mà tui đâu có cài pass đâu nên bất muốn cho nó hiện ra ai biết chỉ với có thanks

Win

Trích:

yiyiyiiyiyiy

cứ mỗi lần khởi động máy tính là nó lại hiện ra bản log on mà tui đâu có cài pass đâu nên bất muốn cho nó hiện ra ai biết chỉ với có thanks

bạn thử vào control panel >> user accounts >> change the way user log on or off >> chọn hết cả 2 xem thử

Christy

Bạn vào Start->Run, gõ vào Regedit.

Tìm đến khóa sau

HKEY_LOCAL_MACHINE\ SOFTWARE\ Microsoft\ Windows NT\ CurrentVersion\ Winlogon.

Nhìn sang bên phải, nhấn chuột phải và chọn New -> DWORD Value, đặt tên là DisableCAD và nhập giá trị

Value = 1

Enno

cách của nth250908 vừa thử nhưng vẫn như cũ nó vẫn hiện ra bản log on sau mỗi lần khởi động nhưng dù sao vẫn thanks cho bác

Santiago

Trích:

yiyiyiiyiyiy

cách của nth250908 vừa thử nhưng vẫn như cũ nó vẫn hiện ra bản log on sau mỗi lần khởi động nhưng dù sao vẫn thanks cho bác

hỏi thêm tí, bạn tắt mày bằng shutdown bình thường hay là chạy chế độ hibernate

Belmiro

Trích:

yiyiyiiyiyiy

Bó tay ! Thử cách tui đi

Nyle

Trích:

yiyiyiiyiyiy

tắt máy bình thường winkey+U+U sao hả bạn

hỏi thử vì nếu dùng hibernate hay standby mà bất tắt tùy chọn prompt for password when computer resumes from standby thì bất đặt password nó vẫn hiện ra bảng gõ password

bạn chụp cho mình xem màn hình logon của bạn thử

Jeffrey

Trích:

maegia

vấn đề này khó quá,ai biết post kĩ nha

Vấn đề này bất khó bạn à. Thực ra đây chỉ là hộp thoai yêu cầu nhập tên đăng nhập và password khi logon ( theo kiểu logon của windows Sever)

Bạn có thể dùng Tune Up để thay đổi hay muốn không hiệu hóa hộp thoại này thì làm theo cách của mình ở trên !

Thân !

Các chủ đề có liên quan khác