Gia_Khoa

máy em xài RAM 2gb nhưng tại sao chỉ sử dụng được 1.68gb như thế này :

vậy là thế nào xin các pác pro trả lời giúp em

giờ em đang định mua RAM 1gb gắn vào thành 3gb như vậy có được không ?

Mong các pro hãy giúp em

tuyen_vd

mấy pác pro IT ơi tư vấn giùm em cái này với

- Một phần dung lượng RAM đã được share cho card đồ họa onboard. Bạn đừng bận tâm.

- Bạn có thể gắn thêm RAM nhưng quan trọng là phải cùng loại, cùng Bus và nếu được cùng hảng càng tốt.

vitcoiyeu

như trên đã phân tích, dung lượng RAM khả dụng thường ít hơn số RAM thực tế do phải chia sẻ với card đồ họa. Máy bạn cài Windows 7 32bit thì khả năng nhận RAM tối đa là 4GB.

Lưu ý là số lượng RAM chỉ cần đúng, vừa đủ so với nhu cầu của hệ thống là tốt nhất, tăng dung lượng thêm hoàn toàn không có hiệu quả, lại lãng phí. RAM còn trống ít nhưng máy chạy nhanh và ổn định thì tốt hơn rất nhiều so với RAM trống nhiều nhưng không tận dụng được để máy chạy thiếu ổn định. Giải tỏa RAM hay tăng dung lượng RAM chỉ làm tăng tốc độ hệ thống khi mà bạn cần 2 GB RAM trong khi hệ thống chỉ có 1 GB...

Muốn biết RAM trống (free) nhiều hay ít, bạn mở Task Manager ra, xem ở bảng Performance, mục Physical Memory (MB) xem nó free bao nhiêu, khả dụng (available) bao nhiêu...

- Một phần dung lượng RAM đã được share cho card đồ họa onboard. Bạn đừng bận tâm.

- Bạn có thể gắn thêm RAM nhưng quan trọng là phải cùng loại, cùng Bus và nếu được cùng hảng càng tốt. Câu trả lời này là đầy đủ cho bạn, m chỉ góp ý thêm là bạn nên mua thêm hẳn thanh 2Gb nữa nếu có điều kiện.(Vẫn lưu ý cùng loại ví dụ cùng Ram 2 cùng ram 3, cùng bus)

phần cứng thường sử dụng một phần bộ nhớ RAM để phục vụ cho các nhu cầu xử lý. Bạn thường dễ thấy nhất là ở các card đồ họa tích hợp, chúng thường sử dụng một phần bộ nhớ RAM của hệ thống coi như là bộ nhớ đồ họa cho chúng (mà chúng ta thường gọi với một cái tên quen thuộc: share RAM cho card đồ họa). Ngoài ra, còn một số thành phần cũng sử dụng một phần nhỏ bộ nhớ RAM, chẳng hạn như card mạng,…bạn đừng nên quá lo lắng

dory1588

Ram 2GB chỉ nhận 1.68 là do 1 phần ram đã share cho card onboard của bạn rồi .Còn nếu bạn muốn nâng cấp,thì nên chọn ram cùng bus (VD: như bus 800 thì mua cây bus 800 gắn) nâng thành 4GB,chứ 3GB chạy không ổn định đâu bạn

timbaland_3107

vậy mấy pác cho em hỏi là giờ làm sao để cho nó trở lại thành 2GB chứ để 1.68 thấy chướng mắt quá

và cho em hỏi là 1 cây RAM 2GB khoảng bao nhiêu money ?

thank các pác nhiều nhiều

khucdotri

nếu nâng lên thanh 1gb không đồng bộ đâu, nâng lên 2gb luôn đi bạn

thoai14584

các pác cho em hỏi là làm sao để 1.68GB trở lại thành 2GB chứ RAM xử lí yếu quá sao chơi game PC

và cho em hỏi RAM 2GB khoảng bao nhiêu ?

PC RAM 2GB chơi game là khỏe luôn cần gì thêm => thừa RAM. được thì đầu tư cái card VGA 512 or 1GB cho khỏi chướng mắt. Chứ PC mà RAM 2GB thì chơi game khỏi phải bàn.

Các chủ đề có liên quan khác