thangantd

Bạn vào tab Boot trong BIOS nhấn vào Hard Disk Driver xem nó có hiển thị "1st Boot Device -> tên, mã hiệu ổ cứng" không, nếu có là nó đã nhận. hay cũng trong Boot, bạn chọn 1st Boot Device là HDD, nhấn F10 để save và thoát ra BIOS để logon vào Windows xem được không.

chaungocthylinh

à thì ra là cứ thử vào BIOS rồi cho 1st khỏi động là HDD mà nếu không có HDD tức là chưa nhận hả các bpro. ^^

Mình gà mờ đang học nghề mong các ac đi trước chỉ dạy, khi mình lắp 1 ổ cứng vào máy tính và không thể cài windows hay nhận đĩa bo ot thì vào bios xem máy có nhận ổ cứng ko, vậy cho thể chỉ e nhìn ở tab nào có phải "Advanced" hay "System Information"

và nhìn dòng nào để biết là máy nhận hay chưa nhận ổ cứng ?

kydu_ang3ls

Vào mấy cái First, Second....trong cái phần lựa chọn ưu tiên khởi động có HDD thì nhận r (mình thường làm vậy)

cunhan

vào chỗ nào h, main mình cũng dùng bios này, ngay lúc vào setup bios có cái dòng system information, nó nêu đủ hết, từ ổ cứng nhiệt độ máy, RAM bla bla :3

Brady

Lỗi không nhận ổ cứng m hay gặp nhất có thông báo:"Reboot and select proper boot device or insert boot media in selected-Boot device and press any key"

Các chủ đề có liên quan khác