Pat

các bạn ơi giúp mình với! Mình hỏi về phá thai nên phá thai bằng thuốc tốt hơn hay hút nạo tốt hơn?

hoa_moclan

Bạn có thể tham khảo link này : Phương pháp phá thai nào tốt nhất với tuổi thai từ 4 tuần trở xuống?

http://www.vatgia.com/hoidap/3935/35155/phuong-phap-pha-thai-nao-tot-nhat-voi-tuoi-thai-tu-4-tuan-tro-xuong.html

hanhthien2

chào bạn!

minh thật sự không biết phải nói thế nào, monh cung hiểu tâm trạng của bạn, nhưng tại sao bạn có ý định phái thai vì tui thấy bạn nói là bạn trai bạn rất vui vì tin bạn có thai mà. Tại sao hai bạn lại khong nghĩ tới kết thúc tốt đẹp mà phải phá thai? tui có anh trai cưới vợ 6 năm rồi mong mỏi mắt mà không có được vậy mà bạn lại... tất nhiên bây giờ không sao nhưng về sau này thấy ân hận và nếu có xảy ra chuyện gì thì sao? nên bạn hãy suy nghĩ thật kỹ nên nhé. Chúc các bạn vui

Laurian

Chào bạn!
Tuổi thai thì được tính từ ngày đầu của kỳ kinh cuối cùng. Có 2 phương pháp phá thai: Phá thai bằng thuốc ( áp dụng cho thai dưới 7 tuần tuổi)  và phương pháp phá thai bằng thủ thuật. Bạn không thể tự ý mua thuốc về uống được vì cũng có rất nhiều người không hợp với phá thai bằng thuốc do cơ địa ( dị ứng với thuốc), và 1 số chống chỉ định của phá thai bằng thuốc vì thế bạn phải có sự thăm khám cũng như sự theo dõi trong quá trình xảy thai, và tái khám lại sau khi phá thai để đảm bảo sức khỏe của mình sau này bạn ạ. Mình biết 1 địa chỉ phá thai an toàn bạn thử vào trang web  này tham khảo nhé: Mariestopes.org.vn hay bạn có thể gọi điện đến số 1900 571 225 xem thế nào. Ở đó họ có thể hỗ trợ thêm thông tin điều này cho bạn thì sao. Bạn thử gọi đến xem thế nào.
Chúc bạn có sức khỏe tốt!

Các chủ đề có liên quan khác