Máy tính của em từ hôm qua đột nhiên không chạy được file nhạc trên tất cả các trang web và cả các file mp3. Youtube cũng không coi được. Nó chỉ load nhưng không chạy video hay nhạc

Bật nhạc trong máy cũng thế. Winamp cứ 0:00 hoài, dù em bấm play nó cứ vẫn vậy

Driver sound em cũng cài rồi ;A;

Vài hình minh họa tình trạng của em hiện giờ

Mong các anh chị giúp em ạ

phan_vu32

Cách gọn nhất là... Cài lại windows, khỏi phải khám bệnh gì

Xem lại hôm trước, bạn có cài gì trong máy không, có chạy ứng dụng gì đặt biệt không.

Vào trong Add/Remove Program, xem ứng dụng nào lạ mặt thì chém nó. Để lại các ứng dụng thường xử dụng thoai.

- Chiu chứng này rõ ràng là không nhận âm thanh, thiếu Driver, hay không nhận loa, headphone. Nên thử cắm cái headphone còn sài được vào thử xem (cÁi headphone smảrtphone cũng được).

tutuanthanh17

mình nghĩ một phần mền nào đó đang chạy và chiếm mất card âm thanh ví dụ như Asio4all chẳng hạn..hay kiểm tra lại IDM...

pns_gtvt

Vấn đề này, mình mới gặp lần đầu tiên

Quá kỳ lạ, bạn đành mất công cài lại windows thôi. hay chờ pro nào vào giúp vậy.

vnleningrat

Bạn thử làm thế này xem sao

- Bạn thử tắt hết toàn bộ các ứng dụng đang chạy đi, xóa driver card âm thanh khởi động lại máy rồi cài lại

- Mở trình duyệt cập nhật lại flast mới nhất cho trình duyệt xem sao. Tiện thể đổi luôn sang trình duyệt khác xem còn bị hay không (đang dùng chome bạn đổi sang firefox xem thế nào) ?

=>> Nếu cả 2 phương pháp trên không được chắc cũng còn nước vào safe mode quyét virut rồi cài lại cho chắc ăn @@

nkid2008

Cho mình hoitr, cài lại windows là phải đem ra tiệm hả mấy bạn bạn có thể tự cài windows đx nhé

anhclub_vnn

Cho mình hoitr, cài lại windows là phải đem ra tiệm hả mấy bạn bạn tự học cài windows cũng được mà

jn_xjnh_online

bạn có thể tự cài windows đx nhé

kiếm 1 bản Ghost ưng ý và ngồi đợi khoản 15-20p nếu như bạn không đủ trình độ để tự cài 1 bản windows .

hay bỏ ra 50k để ôm đi nhờ thợ về cài .

lỗi cũng lạ nhỉ? Driver sound đã được cài mà vẫn không nghe được . thậm chí không Play được trên cả các Site nhạc !

chỉ có thể là SOUND CARD !

Garnell

Cho mình hoitr, cài lại windows là phải đem ra tiệm hả mấy bạn sau vụ này bạn nên tìm cách tạo ghost. ra hàng nó cài windows mới cho zồi thì xoá bớt những cái không cần thiết đi, sau đó tạo 1 bản ghost khi nào thấy chậm hay lỗi thì ghost cái là được. windows của mình thì xp 32bit ghost tầm 2' còn win8 64b ghost hơn 5'. mình cũng không biết cài windows mà cũng chẳng muốn học nên chỉ ghost cho nhanh :v

Các chủ đề có liên quan khác